Review Chia sẻ kinh nghiệm giới thiệu bản thân khi đi phỏng vấn vào Ngân hàng

Em học kte mới ra trường. Đi thi Ngân hàng thì toàn tạch vòng phỏng vấn thôi à. Thế rôi cũng thử đi pvan làm nhân viên kinh doanh mấy nơi mà ko đc nữa. Em viết lời giới thiệu trước, học thuộc rồi đi phỏng vấn. Có lẽ vì thế mà ko đc linh hoạt. A chị em nào giúp em ném đá, gạch chuẩn để em sửa cái, chứ đọc mấy cái hướng dẫn trên mạng chung chung quá à. Em giới thiệu thế này:

Em tên là Đỗ Văn Trọng. Em vừa tốt nghiệp chuyên ngành Kinh tế Kế Hoạch tại trường Đại Học Kinh Tế Quốc Dân với xếp loại khá. Chuyên ngành của em tập trung đến việc xây dựng và quản lý các chiến lược, kế hoạch kinh doanh và chương trình dự án. Em cũng tham gia học thêm hai chứng chỉ Kế toán tổng hợp và Ngân Hàng- Tài chính tại trường. Chính vì vậy lên điểm mạnh chủ yếu nhất của em là khả năng hiểu, phân tích tài chính, kinh doanh và xây dựng các chiến lược, kế hoạch, dự án. Trong đợt thực tập tốt nghiệp vừa qua, em đã từng tham gia xây dựng chiến lược kinh doanh cho Công ty Cổ phần thiết bị thủy lực Việt Đức giai đoạn 2011 2020 được lãnh đạo Công ty và các giáo viên phản biện đánh giá cao về quy trình cũng như nội dung. Ngoài ra thì em cũng là người thật thà và có tinh thần trách nhiệm với công việc.
Là một sinh viên mới ra trường cho nên điểm yếu lớn nhất của em đó là chưa có nhiều kinh nghiệm trong giao tiếp và làm việc, vì vậy lên trước mắt em mong muốn có được một công việc với mức lương tương đối và một môi trường làm việc chuyên nghiệp, năng động có thể giúp phát huy những kỹ năng, kiến thức đã được học đồng thời học hỏi, tích lũy thêm những kinh nghiệm cho bản thân – thứ mà em không thể học được ở trường. Vì vậy em rất mong anh chị có thể cho em cơ hội đó.
:-s:-s:-s

hix hix, khi pv chắc còn nhìu câu hỏi khác ấy chứ, mình thấy đoạn giới thiệu của bạn ấn tượng ấy chứ!
mà thực ra mình cũng ko có kinh nghiệm vụ này.
đặt gạch hóng mọi người chỉ giáo!

Theo mình nên cắt cái này đi: "Là một sinh viên mới ra trường cho nên điểm yếu lớn nhất của em đó là chưa có nhiều kinh nghiệm trong giao tiếp và làm việc".
Vẫn biết mình thiếu kinh nghiệm nhưng không nên lôi ra để bị xoáy vào ;))

Mình không thích phần nói về chỗ thực tập và phần điểm yếu của bạn.
Về thực tập thì ai cũng biết tình trạng thực tập tại mấy công ty rồi, chủ yếu là xin số liệu về xào nấu chứ cũng ko có gì to tát lắm. là tớ thì t sẽ có cảm nghĩ như thế - ý kiến cá nhân
Điểm yếu : điểm yếu bạn nêu ra là giao tiếp kém. làm nhân viên kinh doanh, bán hàng mà giao tiếp kém, bạn nói ra họ xoáy bạn chết luôn
Đừng nó lương bổng vội. bạn bảo lương tương đối, họ hỏi bao nhiêu, bên tôi chỉ trả thấp thôi, bạn đòi cao quá thì bạn lại khó nói ra....

bạn giới thiệu hơi dài rồi. Ngắn gọn hơn 1 chút đi, còn mấy râu ria thì từ từ khi nói chuyện sẽ nói tới. Ko nên nói về lương trc

Em học kte mới ra trường. Đi thi Ngân hàng thì toàn tạch vòng phỏng vấn thôi à. Thế rôi cũng thử đi pvan làm nhân viên kinh doanh mấy nơi mà ko đc nữa. Em viết lời giới thiệu trước, học thuộc rồi đi phỏng vấn. Có lẽ vì thế mà ko đc linh hoạt. A chị em nào giúp em ném đá, gạch chuẩn để em sửa cái, chứ đọc mấy cái hướng dẫn trên mạng chung chung quá à. Em giới thiệu thế này:

Em tên là Đỗ Văn Trọng. Em vừa tốt nghiệp chuyên ngành Kinh tế Kế Hoạch tại trường Đại Học Kinh Tế Quốc Dân với xếp loại khá. Chuyên ngành của em tập trung đến việc xây dựng và quản lý các chiến lược, kế hoạch kinh doanh và chương trình dự án. Em cũng tham gia học thêm hai chứng chỉ Kế toán tổng hợp và Ngân Hàng- Tài chính tại trường. Chính vì vậy lên điểm mạnh chủ yếu nhất của em là khả năng hiểu, phân tích tài chính, kinh doanh và xây dựng các chiến lược, kế hoạch, dự án. Trong đợt thực tập tốt nghiệp vừa qua, em đã từng tham gia xây dựng chiến lược kinh doanh cho Công ty Cổ phần thiết bị thủy lực Việt Đức giai đoạn 2011 2020 được lãnh đạo Công ty và các giáo viên phản biện đánh giá cao về quy trình cũng như nội dung. Ngoài ra thì em cũng là người thật thà và có tinh thần trách nhiệm với công việc.
Là một sinh viên mới ra trường cho nên điểm yếu lớn nhất của em đó là chưa có nhiều kinh nghiệm trong giao tiếp và làm việc, vì vậy lên trước mắt em mong muốn có được một công việc với mức lương tương đối và một môi trường làm việc chuyên nghiệp, năng động có thể giúp phát huy những kỹ năng, kiến thức đã được học đồng thời học hỏi, tích lũy thêm những kinh nghiệm cho bản thân – thứ mà em không thể học được ở trường. Vì vậy em rất mong anh chị có thể cho em cơ hội đó.
:-s:-s:-s

Bạn nên nêu ra những điểm mạnh của bản thân mà phù hợp với yêu cầu công việc mình đã apply, k nên nêu điểm yếu của mình ra trừ khi được người phỏng vấn hỏi.
Nếu được hỏi về điểm yếu thì phải phải tìm cách nói giảm nói tránh sao cho điểm yếu đó không ảnh hưởng nhiều tới công việc, mặt khác bạn phải thể hiện cho nhà tuyển dụng thấy mình đang cố gắng khắc phục điểm yếu đó
VD: Bạn có tính hay quên - đó là điểm yếu, tuy nhiên bạn có thể cho nhà tuyển dụng biết mình đang cố gắng khắc phục tính hay quên bằng cách luôn đem theo mình 1 quyển sổ để luôn ghi các điều cần thiết vào đó. Như vậy bạn đã cho nhà tuyển dụng thấy mình hoàn toàn có thể khắc phục được điểm yếu, bên cạnh đó bạn còn chỉ ra cho họ thấy mình có 1 đức tính tốt, 1 ưu điểm đó là tính cẩn thận khi luôn ghi chép.
P/S: Bạn có lỗi chính tả trong đoạn văn trên, việc sai chính tả khi khai trong CV là một lỗi hoàn toàn có thể khiến cho bạn bị loại ngay từ vòng hồ sơ. Nhớ khắc phục nhé!
Chúc bạn sớm thành công :)

Ôi ... cái topic này đúng là "gãi đúng chỗ ngứa". Đánh dấu vào, nhờ mọi người chỉ giáo. Mình pv chỉ nói mỗi tên tuổi, học j, trường gì. Hết. Bạn kia giới thiệu như thế mà còn tạch thì mình còn kêu ca j.

mình cũng đang cần cái này đây. mình sắp pv mà không biết chuẩn bị cái gì nữa.chẳng biết giới thiệu bản thân như thế nào? ai đã từng pv rùi chia sẻ kinh nghiệm với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên