Chia sẻ Kịch bản phỏng vấn mới :-?

[h=6]Mình đang nghĩ đến một kịch bản phỏng vấn mới. Trước hôm pv, mình sẽ đóng giả làm khách hàng đến 1 chi nhánh của ngân hàng đó để nhờ QHKH tư vấn, vay mua nhà chẳng hạn. Nếu QHKH đó chuyện môn và kỹ năng bán hàng tốt thì mình khen hệ thống đào tạo NH là rất tốt, thực tế e đã tiếp xúc thì cảm thấy nt này thế kia. dc khen thì chắc sướng rung rốn rùi. Nhưng nêu kỹ năng của QHKH này kém thì mình nên nói sao cho phù hợp nhỉ. cái này mình chưa nghĩ ra, nhờ ae giải đáp.
Ngoài ra, nếu tìm hiểu dc lãi suất của họ có huy động vượt trần ko thì mình cũng dễ dàng trả lời câu hỏi "a giao cho e huy động 10 tỷ e sẽ làm thế nào?" hơn. bằng cách nâng độ VIP của KH lên thôi. Cái này thì a Hungviet nói nhiều rùi >:)
Mời ae nhào dô ném đá!
[/h]

Về đến tham khảo dịch vụ trước thì cũng là một cách hay, tuy nhiên bạn nên thận trọng, vì có thể tại quầy sẽ có người phỏng vấn bạn vào hôm bạn phỏng vấn (nếu họ nhận ra bạn đã đến trước khảo sát) vì các trưởng phòng hay ngồi ở đấy mà

Còn huy động với số tiền thế thì bạn phải có kế hoạch và nguồn khách hàng chứ k thể tập trung tới việc độ VIP, vì khách hàng có tiền gửi thì ai chả vip, bạn phải chứng minh mối quan hệ của bạn, nguồn bạn khai thác, cách tiếp cận từng thời kỳ, và chốt với khách ra sao? chăm sóc thế nào? chứ không phải là chuyện tìm hiểu chuyện lãi suất vượt trần kia, ai cho bạn làm? chuyện đó! ^^

Thân ái!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back