chia sẻ cách Chạy KPI của Chi Nhánh Mình>

thanhmvtdh

Verified Banker
Khi nghe tới vấn đề chỉ tiêu thì ai cũng ngán. chỉ tiêu cao hơn so với thực tế. nếu năm nay đạt chỉ tiêu thì năm sau sẽ tăng lên thêm. vào thời điểm cuối năm huy động vốn rất khó khăn hơn, cuối năm khách hàng ko rút tiền làm mừng rồi. huống gì huy động.
Để đạt chỉ tiêu và có thưởng cuối năm. nhờ mối quan hệ rộng sếp mình đã lên kế hoạch nhờ khách hàng lớn gửi hơn 100 tỷ để đạt chỉ tiêu doanh số của chi nhánh. KH lớn này chỉ gửi khoảng gần cuối tháng 12 đầu tháng 1 rồi rút. đây là cách xếp mình làm ( và phòng trừ những trường hợp KH rút tiền chi tiêu cuối năm. rút đột xuất ) . Ko biết bên các ngân hàng khác cuối năm mà chưa đủ chỉ tiêu thì làm thế nào. Các bạn cùng vào chia sẻ nhé.

Đâu cũng thế mà b, cuối năm chạy chỉ tiêu mệt nghỉ luôn
Khi nghe tới vấn đề chỉ tiêu thì ai cũng ngán. chỉ tiêu cao hơn so với thực tế. nếu năm nay đạt chỉ tiêu thì năm sau sẽ tăng lên thêm. vào thời điểm cuối năm huy động vốn rất khó khăn hơn, cuối năm khách hàng ko rút tiền làm mừng rồi. huống gì huy động.
Để đạt chỉ tiêu và có thưởng cuối năm. nhờ mối quan hệ rộng sếp mình đã lên kế hoạch nhờ khách hàng lớn gửi hơn 100 tỷ để đạt chỉ tiêu doanh số của chi nhánh. KH lớn này chỉ gửi khoảng gần cuối tháng 12 đầu tháng 1 rồi rút. đây là cách xếp mình làm ( và phòng trừ những trường hợp KH rút tiền chi tiêu cuối năm. rút đột xuất ) . Ko biết bên các ngân hàng khác cuối năm mà chưa đủ chỉ tiêu thì làm thế nào. Các bạn cùng vào chia sẻ nhé.

Chúc mừng chi nhánh bạn năm nay đã đạt chỉ tiêu ! Nhưng năm sau khi nào cũng được giao cao hơn năm trước, nên về lâu dài vẫn phải tìm kiếm danh mục khách hàng ổn định bạn ah. Khi bị rút một khoản lớn thì mất nhiều thời gian để bù, mệt mỏi lắm! haizz

Không biết bạn làm bank nào, chứ hầu hết các chỉ tiêu được giao thì đều bao gồm số Kế Hoạch, Số Thực Hiện đều là số bình quân theo tháng, quý ... tùy theo kỳ đánh giá. Ngoài ra còn có chỉ tiêu về lợi nhuận, nợ xấu..

Nên nếu chạy chỉ tiêu như bên bạn thì chỉ đạt số dư thời điểm, chứ tổng kết lại thì vẫn không đạt theo số dư bình quân và các chỉ tiêu khác.

Thực tế có nhiều chi nhánh số dư thời điểm thì thấp, nhưng số bình quân và lợi nhuận thì đều đạt và ngược lại. Thưởng sẽ căn cứ vào kế hoạch thực hiện được so với kế hoạch được giao.

Sếp có quan hệ nhân viên cũng sướng.
nh theo ý kiến của tớ, cách này chỉ có tính chất báo cáo. trên bản chất KPI giao cho bạn là 1 quá trình, và gồm nhiều chỉ tiêu, Lợi nhuận, doanh số, số dư huy động bình quân... cách mà bạn đưa ra chưa thể hoàn thành tất cả trong kpi đc!

Đơn giản lắm, như chi nhánh mình chạy chỉ tiêu hàng ngày, làm quá tối về thở ko nổi, vậy mà còn chưa ăn ai nữa

Đấy chỉ giải quyết chỉ tiêu hđv thời điểm thôi, còn chỉ tiêu hđv bình quân nữa thì khó :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên