Chạy chỉ tiêu ngân hàng

soixam2209

Thành viên
Các bác thân mến! Mình mai mắn là mới thi đậu vào 1 ngân hàng TMCP xxx, mình có 2 tháng thử việc, mình làm bên mãn SME nên biết sao mà chạy chỉ tiêu, do mới ra trường chân ướt chân ráo mà. Các bác cho mình hỏi nếu không hoàn thành chỉ tiêu thì sao? Cách tìm kiếm, tiếp thị khách hàng DN! ai có kinh nghiêm bên mãn này chỉ giúp em!

theo mình biết thì thái độ làm việc + chỉ tiêu là cái đánh giá. Chứ còn nếu đòi hoàn thành chỉ tiêu là điều kiện tiên quyết thì bạn cũng nên tìm chỗ khác mà làm cho tử tế o:)

Các anh chị bên ngân hàng cũng bảo mình là quan trọng là thái độ làm việc của bạn. B luôn luôn phải nở 1 nụ cười thật tươi, thể hiện cái quyết tâm của b, giữ mối quan hệ tốt, ấn tượng với đồng nghiệp... thì chỉ cần 50% chỉ tiêu là b đã được giữ lại rồi.

Thời buổi này mà chạy chỉ tiêu doanh nghiệp thì chua lắm, mối quan hệ không rộng là không chạy nổi đâu. Nếu bạn được phép dùng các chỉ tiêu khác bù đắp thì cứ cố gắng khai thác. Quan trọng là cần thể hiện thái độ làm việc tích cực thôi. ^^

Trước hết chúc mừng bạn!!!
Thứ 2: bạn đã đậu được vào thì bạn phải có j đó mà nhà tuyển dụng mới nhận bạn.nên bạn hãy cứ làm hết sức mình để biết năng lực của mình.
Thứ 3: thái độ làm việc cực kì quan trọng
Chúc bạn thành công!!!

Có thái độ tích cực là được rồi, ráng lấy lòng đồng nghiệp là sẽ ok thôi. Đặc biệt là người hướng dẫn ý. Chăm chỉ gọi điện + tiếp thị trực tiếp. Phải cố tỏ ra lúc nào mình cũng chủ động trong công việc.
Cơ mà bạn được làm ngân hàng XXX lun, sướng thế. GATO vãi :">

Mình cũng nghĩ là thái độ làm việc rất quan trọng. Vì mọi người cũng biết là mình mới ra trường thì chưa thể có mqh rộng đc như thế. Thế nên bạn cứ chăm chỉ làm việc, tinh thần nghiêm túc thì mình nghĩ sẽ ukie thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên