Chấm điểm Tín dụng của khách hàng,trên symbols

BankingAcademy

Vươn tới thành công
Chào các bạn, mình giờ mới bắt đầu đi làm, nên không bít nhiều lắm.
Mình muốn hỏi có ai có tài liệu về hệ thống symbols, nhất là chấm điểm khách hàng không thì share mình với!

:)... mình không biết symbol là cái gì!Ngân hàng mình hay nhập thông tin khách hàng vào hệ thống rồi tự ra kết quả 3A hoặc 2A hoặc B, C...

Làm HD hả bạn?
Symbol đó là Corebanking của NH dựa trên T24 của HDBank.
Chấm điểm trên Symbol thì chả có j cả, chấm mấy KH là quen tay, rồi chả mấy mà chán@@
Bạn mới vào làm thì bạn xin các tài liệu, quy trình quy chế của NH từ các anh chị trong phòng. Mà nên học quy trình đã, mấy cái IT học sau đi nha.
P/s: vị trí j thế?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên HD cũng dùng Symbol của hãng Sungard à. Mình nghĩ chấm điểm xếp hạng khách hàng là chương trình khác chứ nhỉ :D, hay bên HDbank có module này

Hờ hờ, chấm điểm xếp hạng KH trên symbol làm gì có nhỉ, thường nó sẽ là một bảng hoặc phần mềm riêng nhập vào. Bạn này làm HD hay là VIB nhỉ, hơi lạ. Tốt nhất là bạn nên từ từ mà làm, đừng ngại hỏi các anh chị đi trước mà cũng đừng sợ mọi người để ý nghĩ là...dốt hỏi nhiều. Tốt nhất là bạn nên làm thân với 1 anh chị nào trong phòng mà mình thấy tốt và tận tình với mình nhất, lúc đó câu hỏi của bạn sẽ được trả lời.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên