Câu hỏi phỏng vấn của Unilever

catbui_songlo_vp

Thành viên
Trong buổi phỏng vấn thi tuyển vào công ty Unilever, đang trao đổi về nghiệp vụ kinh doanh, bất ngờ nhà tuyển dụng hỏi: “Theo em, nếu phi một con dao vừa dùng để phết bơ thì mặt nào sẽ tiếp đất, mặt phết bơ hay không phết bơ?”.
Trước câu hỏi bất thình lình như thế, bạn sẽ lúng túng hay bạn sẽ mỉm cười và đáp lại câu hỏi bằng một câu trả lời đầy thuyết phục?:)

mình tưởng đầu nhọn sẽ tiếp đất chứ :))
còn mặt phết bơ hay không thì chịu :D

phi dao mà ko dắt đầu nhọn vào đất .. :-s
ko biết thằng nào phi dao kém thế ko biết :|

mình tưởng đầu nhọn sẽ tiếp đất chứ :))
còn mặt phết bơ hay không thì chịu :D

phi dao mà ko dắt đầu nhọn vào đất .. :-s
ko biết thằng nào phi dao kém thế ko biết :|
Thì câu hỏi của nhà tuyển dụng là vậy mà...keke...mình đưa ra để mọi người thảo luận là với những câu hỏi bất ngờ này thì mình nên dùng câu trả lời như thế nào.??..:d

Với những câu hỏi mang tính bất ngờ ntn thì mình cũng nên chơi mấy câu bất ngờ bn ak :D
chỉ cần giải thích thế nào cho hợp lý là dc :))
Họ chỉ muốn thủ khả năng ứng phó của mình trước các tình huống bất ngờ thôi mà :D

Với những câu hỏi mang tính bất ngờ ntn thì mình cũng nên chơi mấy câu bất ngờ bn ak :D
chỉ cần giải thích thế nào cho hợp lý là dc :))
Họ chỉ muốn thủ khả năng ứng phó của mình trước các tình huống bất ngờ thôi mà :D
Cảm ơn ý kiến của bạn!
Vậy nhà tuyển dụng hỏi bạn câu hỏi này....bạn sẽ trả lời sao? :d

Câu trả lời của mình là như thế này :D
Theo lý thuyết ấy ..hình như là vật lý học :))
Mặt phết bơ sẽ nặng hơn mặt ko phết bơ :)) --quá chuẩn =))
Khi phi 1 con dao xuống đất ..đa số con dao sẽ găm vào đất :D ..( ko biết bác nào ở đây phi kém đến nỗi mà ko dính được vào đất ko ;)))
Cho nên lẽ dĩ nhiên là mặt tiếp đất của con dao sẽ là cả 2 mặt của con dao ..vì đầu nhọn tiếp đất cơ mà :D
Tuy nhiên phải xem xét đến khả năng sau 1 thời gian ..con dao cắm xuống đất ít hay nhiều thì nó sẽ ngã xuống đất :D

Đấy =)) lý thuyết là thế :D
còn theo tớ thì .. dao để phết bơ ..thì cứ liếm bơ cho sạch ( kẻo phí ;))) rồi ném đi đâu thì ném :-"

Nếu như mình trả lời là : chẳng có mặt nào của cái dao tiếp đất cả thì các bạn nghĩ sao với câu trả lời này?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên