Cần lời khuyên

dochitungbn

Verified Banker
Chào mọi người lâu lắm không vào mái nhà ub, dạo này mình trở lại vẫn thấy không khí nhiệt huyết của các bạn trẻ. Mình cũng chưa già đâu mới tốt nghiệp 2012 thôi! Mình có chút tâm sự cần chia sẻ về công việc. Mình từng làm qua 2 ngân hàng, từng làm tín dụng ở NH CP thời gian ngắn rồ; sau đó lại chuyển sang bên kiểm soát một ngân hàng lớn. Cứ vậy trôi đi đã hơn 1 năm mình thấy mỗi ngày của mình trôi qua; mình muốn được học hỏi thêm nhiều va chạm nhiều. Công việc kiểm soát chỉ có mấy người quanh phòng, công việc giám sát mình thấy thật sự không phát huy hết được khả năng. Cảm giác mình luôn đi theo sau các rủi ro tín dụng do mọi việc xảy ra rồi; công việc không được cán bộ tín dụng chi nhánh công nhận. Đôi khi mình cảm thấy công việc mình có làm cán bộ tín dụng khó chịu và vô nghĩa hay không nữa. Nhìn bạn bè lao vào cuộc sống còn mình thấy cứ nhàn nhạt. Mình làm trên thành phố ở tỉnh cách HN 40km chạy xe; lương cũng được chạm mốc 2 con số. Nhiều lúc muốn ra Hà Nội tìm lại chính mình nhưng nhìn bố mẹ đang hài lòng mình lại chùn. Mình có nên tiếp tục thi không nhỉ? Đợt này mình thấy nhiều ngân hàng tuyển; mình nghĩ mình quyết tâm mình sẽ lại làm được. Rất mong mọi người lời khuyên. Chân thành cảm ơn đóng góp
P/S: Hôm kia mới sang HN chia tay mối tình đầu hơn 4 năm càng buồn

Có lẽ bạn đang buồn vì nhiều chuyện không như mình mong muốn và bị ảnh hưởng bởi những sự việc đó. Mình thấy bạn giỏi, bạn đi xin vào ngân hàng khác không phải là chuyện khó. Bạn cũng đang nhớ nhà và muốn trở về HN.
mình khuyên bạn vừa thi tuyển nhưng vẫn nhiệt tình làm việc hiện tại, khi đã đến thời cơ thì ra đi !
(Mình cũng đang buồn vì thất tình....haizzz)

Có lẽ bạn đang buồn vì nhiều chuyện không như mình mong muốn và bị ảnh hưởng bởi những sự việc đó. Mình thấy bạn giỏi, bạn đi xin vào ngân hàng khác không phải là chuyện khó. Bạn cũng đang nhớ nhà và muốn trở về HN.
mình khuyên bạn vừa thi tuyển nhưng vẫn nhiệt tình làm việc hiện tại, khi đã đến thời cơ thì ra đi !
(Mình cũng đang buồn vì thất tình....haizzz)
TKS bạn:) không mình sống ở tỉnh k phải người Hà Nội

Không nhầm thì bạn cùng hệ thống với mình, công việc KTKS thì chắc chắn là sẽ không làm cho người trẻ như bạn hài lòng, đặc biệt là không được thiện cảm từ cán bộ ở chi nhánh.
Chỉ có bạn mới hiểu được mình cần gì nhất. Theo mình thì còn trẻ, còn thời gian cho sự thay đổi và trải nghiệm.

Cố lên ông bạn :), tôi thì nghĩ vị trí gì cũng có thể học hỏi và phát triển được bản thân, nhưng có vẻ QHKH là học được nhiều nhất, ông xem các yếu tố nền tảng của mình thì hợp với vị trí gì thì quyết tâm theo đuổi thôi.
P/s: yêu em nào 4 năm vậy, tôi tưởng ngày xưa ông FA cả 4 năm chứ :D

Cố lên ông bạn :), tôi thì nghĩ vị trí gì cũng có thể học hỏi và phát triển được bản thân, nhưng có vẻ QHKH là học được nhiều nhất, ông xem các yếu tố nền tảng của mình thì hợp với vị trí gì thì quyết tâm theo đuổi thôi.
P/s: yêu em nào 4 năm vậy, tôi tưởng ngày xưa ông FA cả 4 năm chứ :D
Nam tóc đỏ à:D Hôm đó tâm trạng nên nổi hứng viết:D
Lúc tôi học đại học ngyêu chưa 16 tuổi nên k dám công khai:(( Đùa chứ yêu từ cấp 3 mà

Khi sức ì bản thân bắt đầu lớn dần, bạn nên tư duy 1 cách tích cực không nên vì cảm nhận riêng của bản thân mà làm người quanh bạn thất vọng.
Và tìm xem bạn có dấu hiệu của sự không phù hợp với công việc hiện tại ở những chỗ nào
Từ đó đưa ra quyết địnhcủa mình
Thân!

anh chị cho e lời khuyên với ạ.Em tốt nghiệp ĐH gần 1 năm rồi ạ.Vì ở tỉnh lẻ nên cơ hội tìm việc hơi khó khăn.Tìm cả năm rồi chả có chỗ nào gọi, tự dưng bây h có 2 chỗ gọi là FE credit và PPF, cả 2 đêu làm ở vị trí tư vấn tín dụng(bán hàng trả góp ấy ạ), đều phải làm xa nhà,nếu làm chắc phải thuê nhà trọ ở.
theo a chị thì e nên làm cty nào ạ, trước h k có đi làm nên đang phân vân quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back