Cần chuẩn bị gì để được nhận đi thực tập tại ngân hàng?

chào các anh chị!
em là sinh viên năm cuối trường ĐH Kinh tế _ luật DHQG TP
sắp tới em phải đi thực tập, và em rất muốn được thực tập tại ngân hàng nhưng thật sự e còn rất mơ hồ về cách viết CV, phỏng vấn để được nhận thực tập tại ngân hàng
mong các anh chị đi trước có thể chia sẻ cho em một số kinh nghiệm từ việc tiếp cận thông tin tuyển dụng của các ngân hàng
cách viết CV và phỏng vấn xin việc
cũng như những khó khăn khi làm ở ngân hàng được ko ạ
cảm ơn cả nhà và chúc cả nhà buổi tối vui vẻ

Cần chuẩn bị kỹ càng như là đi xin việc. Vì một số ngân hàng sẽ chọn hồ sơ và phỏng vấn. Cơ bản như là phỏng vấn xin việc vì nếu được nhận vào thực tập thì khả năng được nhận làm sẽ cao. Tuy nhiên tùy vào chính sách từng ngân hàng. Quen biết dĩ nhiên là một lợi thế!

mấy bạn nào điểm trên 7 đi thực tập vào đầu năm thì đợi bên vietbank tuyển thực tập rồi lên hội sở trên thi sách Q1 mà nộp ở đó họ ưu tiên ai nộp trước nên chỉ cần làm 1 bộ hồ sơ đầy đủ mà nộp, (nộp bây giờ ko biết có nhận ko thử gọi lên đó hỏi đi) nếu chưa có chổ thực tập thì làm sẵn 1 bộ vietbank chờ đăng tuyển là phi lên hội sở nộp đảm bảo được nhận nếu nộp sớm. CÒn cách viết CV thì tốt nhất phải hiểu rỏ mình là ai làm được gì, khả năng và kỹ năng ra sao, ngân hàng hay bất cứ nhà tuyển dụng nào cũng vậy đều thích những người tham gia nhiệt tình các phong trào đoàn hội và ngoại khóa vì qua những hoạt động đó bạn sẽ được rèn luyện bản thân về kỹ năng sự tự tin và trưởng thành hơn

Mình thấy đa phần các NH có tuyển thực tập sinh thì đều có mẫu sẵn cho bạn điền vô rồi, nên cũng đỡ lo chuyện CV. Tụi mình cũng là sinh viên năm cuối rồi, bên tụi mình cũng chưa được phân GVHD hay j hết nhưng giờ đã phải chạy khắp nơi tìm chỗ thực tập rồi.

ko có chổ thì về trường nhờ thầy cô xin dùm cở nào họ cũng sẽ xin cho nhưng chỉ khi bạn ko có chổp nào xin được thì mới dùng cách này, mình hồi đó cũng chạy khắp nơi lo lắng lắm để có chổ thực tập, sau có mấy bạn ko có chổ cũng được giúp thôi

chào các anh chị!
em là sinh viên năm cuối trường ĐH Kinh tế _ luật DHQG TP
sắp tới em phải đi thực tập, và em rất muốn được thực tập tại ngân hàng nhưng thật sự e còn rất mơ hồ về cách viết CV, phỏng vấn để được nhận thực tập tại ngân hàng
mong các anh chị đi trước có thể chia sẻ cho em một số kinh nghiệm từ việc tiếp cận thông tin tuyển dụng của các ngân hàng
cách viết CV và phỏng vấn xin việc
cũng như những khó khăn khi làm ở ngân hàng được ko ạ
cảm ơn cả nhà và chúc cả nhà buổi tối vui vẻ
E bối rối nt là đúng nhưng ko phải lo lắng quá đâu. Thi vào thực tập chứ có phải vào làm việc đâu nên dễ dàng hơn rất nhiều.
A đã từng thực tập ở Sacombank, tuy nhiên ko phải phỏng vấn, chỉ loại hồ sơ và thi viết thôi.
Mẫu CV thì em tìm trên google ấy, nhiều lắm mà. Còn thông tin tuyển dụng luôn được cập nhật ở ub.com.vn rồi còn gì ;). Và em cứ vào thực tập ở ngân hàng đi rồi sẽ biết những khó khăn của nó, nói thì ko bh tốt bằng trực tiếp bắt tay vào làm. Tuy nhiên, những ai là banker đều thấy ngân hàng ko phải "màu hồng" như mọi người vẫn nghĩ thôi :D.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên