Các anh chị ơi giúp em về việc thi vào Vietinbank với

Dạ, tình hình là em đang nộp hồ sơ thi vào Vettinbank, e may mắn được giám đốc cho vào học việc nhưng vấn đề là em đang thắc mắc là đi học việc thế có liên quan đến đề thi nhiều không anh chị? e biết là thi có 3 môn là nghiệp vụ, IQ, tiếng anh. Em có hỏi mấy anh chị làm ở đấy thì các anh chị bảo là thi Nghiệp vụ thì tốt nhất là về nhà ôn 2 quyển là TCDN với nghiệp vụ NHTM, chứ đi học việc cũng không học được gì mấy, nếu có thắc mắc thì cứ gọi điện cho anh chị ý. Em sợ nếu đi học việc sẽ không có nhiều thời gian ôn thi cho môn nghiệp vụ vì em thấy không còn nhiều thời gian ôn thi, hình như giữa tháng 10 thi thì phải, với lại giờ kiến thức em cũng rơi vãi nhiều vừa ôn vừa học thế em lo là kết quả sẽ không cao 8-} Anh chị nào có kinh nghiệm làm cho em lời khuyên với ạ. hix

pạn ở hcm hay sao? Mình cũng ko rõ bao giờ sẽ thi tuyển, cũng lo ôn bài khí thế

Viettin Bank rõ ràng là khó thi, nhưng bạn hãy quyết tâm bằng mọi giá. Bởi đãi ngộ của họ tốt nên rõ ràng cửa vào không dễ. Bạn nên tập trung làm các đề trước đây để trải nghiệm và từ đó nên đưa ra một list cho riêng mình

:) bạn cũng thế nhé. Hy vọng có một ngày mình vào HCM làm việc :p

- - - Updated - - -

cam ơn bạn đã cho lời khuyên!

ủa bạn sao được nhận hồ sơ hay vậy. Bạn có kinh nghiệm 1 năm làm việc không? hay bằng tốt nghiệp loại giỏi không? Hôm trước mình có đi nộp hồ sơ mà bị trả lại do mới ra trường không có kinh nghiệm với không có bằng giỏi, nản quá

hi, chúc pạn may mắn nha! mình ở HCM. mình nghe nói là nên đọc luật, TCDN vs NHTM.
úi, toàn môn mình thích học :p. Chúc ấy ôn thi tốt nhé :)

- - - Updated - - -

ủa bạn sao được nhận hồ sơ hay vậy. Bạn có kinh nghiệm 1 năm làm việc không? hay bằng tốt nghiệp loại giỏi không? Hôm trước mình có đi nộp hồ sơ mà bị trả lại do mới ra trường không có kinh nghiệm với không có bằng giỏi, nản quá
Mình loại khá thôi bạn ơi nhưng do tỉnh mình thiếu chỉ tiêu với lại thường thì nhà tuyển dụng bao giờ chả ghi cần kinh nghiệm nhưng họ vẫn thích đào tạo những người mới chứ bạn. bạn thử đọc cái này xem "15 Key Qualities that Offset Job Experience Requirements" hay cực

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên