Các anh chị cho em hỏi về CTV phát hành thẻ tín dụng vs ạ ?

Hà Trần

Thành viên
em định đi làm ctv phát hành thẻ tín dụng quốc tế cho sacombank k hiểu cv này như thế nào có nên làm hay k vì mấy đứa bạn em đi làm thử cứ kêu chán ! em đang là sv năm 2 ạ !!

em định đi làm ctv phát hành thẻ tín dụng quốc tế cho sacombank k hiểu cv này như thế nào có nên làm hay k vì mấy đứa bạn em đi làm thử cứ kêu chán ! em đang là sv năm 2 ạ !!
mình hiểu thì là công việc bán thẻ bình thường thôi :D
chắc họ giao cho bạn vài chục cái thẻ rồi khi nào bán hết thì hưởng hoa hồng :D

Mình cũng có vài người bạn làm CTV ở trung tâm thẻ của sacombank,công việc này cũng giống như phát hành thẻ cho khách hàng đó bạn,bạn phát hành được thẻ nào thì được hoa hồng cho thẻ đó,sẽ có người hướng dẫn nghiệp vụ cho bạn b-)
Nếu thích bạn cũng có thể thử sức,đây giống như nhân viên kinh doanh thôi, nhưng cũng vất vả lắm đấy.Còn nếu bạn bán không được thẻ nào thì đâu có mất mát gì của bạn đâu.

Mình cũng đang muốn thử sức làm ctv xem thế nào? Các bác nào có kinh nghiệm từng làm trong lĩnh vực này rồi thì share cho em với. Nghe nói công việc cũng vất vả mà tốn thời gian lắm đúng không ạ?

Đây là một hình thức sales mà; tính chất công việc khá vất vả, ko dễ kiếm khách đâu, cũng mất thời gian nữa, bạn phải có mối quan hệ rộng hay là kỹ năng tiếp thị, thuyết phục khách hàng khá ổn thì mới bán được; túm lại là phải lao ra đường thôi, nếu ko bạn sẽ thành "heoconluoi" thật đấy :D:D:D

bạn nên nhớ là "thẻ tín dụng" chứ ko phải là thẻ ATM bình thường, nên đối tượng khách hàng tiềm năng hướng đến là những người có thu nhập ( có khả năng sử dụng thẻ ) nên công việc cũng khá vất vả và đòi hỏi mqh đấy, Tuy nhiên sv năm 2 thì cứ làm cũng được, tích lũy kinh nghiệm về sau, đừng nản sớm quá :))

Thẻ tín dụng ở VN hầu như chưa phát triển nên loại hình CTV này sẽ khó khăn hơn CTV thẻ thương nhiều:)

Thẻ tín dụng phát hành khó khăn thì chắc là % hoa hồng cũng cao, cũng tương xứng với công sức các bạn bỏ ra chứ nhỉ? theo mình nghĩ chắc cũng được từ 50-100k/thẻ :D

làm nhân viên phát hành thẻ, mình thấy hình như cũng giông như nhân viên kianh doanh vậy, phải có mqh và biết thiết lập mqhe thì mới tồn tại được

Thẻ tín dụng ở VN hầu như chưa phát triển nên loại hình CTV này sẽ khó khăn hơn CTV thẻ thương nhiều:)
oạch....phát triển chứ :D...hầu hết Banker nào cũng có thẻ tín dụng vs hạn mức vài chục triệu :D
có khoảng gần 3 triệu thẻ tín dụng đang lưu hành và sử dụng tại VN nhưng chủ yếu là của những thương hiệu nước ngoài....cũng k nhỏ lắm nhỉ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên