Cần anh chị em giúp đỡ

minhthanhtn86

Verified Banker
Mình mới quan An bình làm, 2 tháng đầu chỉ điện thoại cho khách hàng.
mọi người có phương pháp nào để có thể tìm kiếm khách hàng hiệu quả không.
mong được mọi người giúp đỡ

Điện thoại, hẹn gặp, nhậu nhẹt nếu kh tiềm năng. Tranh thủ gặp Kh càng nhiều càng tốt. Ỉ ôi thì thế nào kh cũng xuôi theo thôi. Mình có mấy Kh như vậy. Họ chưa có nhu cầu, mình zụ họ nói làm hạn mức để sẵn, công chứng xong thì thế nào họ cần tiền họ sẽ giải ngân thôi! Good luck.

Không được điện thoại xong rồi bỏ đó.....

Mà hãy tìm cách tiếp cận trực tiếp....

Đi ít nhất 3 lần, nhưng phải biết chọn thời điểm......

Còn không chơi trò bắt cầu.....vì bắt cầu là con đường đi nhanh nhất, cây cầu đó do người khác bắt nhe, còn qua được bên kia không cũng do mình nữa!!!

Làm hạn mức thì mật phí, Mấy bác DOanh nghiệp dạo này cũng chặt chẽ lắm. Mấy anh trong phòng mình thì bảo cứ hen gặp đi rồi đi chém gió bừa. Mình làm được 10 ngày rồi mà chưa đc khách hàng nào cả, không biết có đạt được doanh số yêu cầu không. Hoang mang quá.

Làm hạn mức thì mật phí, Mấy bác DOanh nghiệp dạo này cũng chặt chẽ lắm. Mấy anh trong phòng mình thì bảo cứ hen gặp đi rồi đi chém gió bừa. Mình làm được 10 ngày rồi mà chưa đc khách hàng nào cả, không biết có đạt được doanh số yêu cầu không. Hoang mang quá.

10 ngày thôi mà lo gì. Bạn biết từ lúc khách hàng đồng ý gặp tới lúc giải ngân được 1 đồng là cả 1 quãng thời gian gian nan không hả bạn. Cho bạn 1 con số tham khảo nhé :
Gọi 1000 đồng ý gặp 100, có tiềm năng 40 cho vay được 4 ==> thành công rồi nhé.
Thời buổi này kiếm khách hàng mới như đãi cát tìm vàng. Nhất là những chi nhánh nào có nợ xấu cao, quyền của chi nhánh chỉ được khoảng 1 tỷ thì trong 1000 cuộc gọi bạn giải ngân được 1 khách hàng cũng được gọi là thành công rồi nhé. Giờ càng ngày càng xiết chặt, hồ sơ tài chính tương đối tốt, quan hệ giao dịch cũng được một thhoi72 gian, uy tín thanh toán tốt, chưa trễ hạn lần nào mà tăng hạn mức lên cũng không được do tài sản có tính khả mại không cao. Đất trong thành phố, quận 12 mà còn không nhận... :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên