Bỏ việc lương 20 triệu đồng để đi làm nơi 6 triệu

Sẵn sàng đánh đổi. Nhưng tác giả bài viết kiếm đc 20 triệu/tháng mà cứ như kiểu kiếm đcm 200 triệu/tháng ấy. Ngần đấy tiền mà đã kêu là xa lánh gia đình, tiêu pha tẹt ga,... thì là thánh đấy.

thật đáng ngưỡng mộ, e lại có thêm hiểu biết nữa về cuộc sống rồi

hi vọng anh thành công trên con đường anh đã chọn
hãy vững tin nhé

Sẵn sàng đánh đổi. Nhưng tác giả bài viết kiếm đc 20 triệu/tháng mà cứ như kiểu kiếm đcm 200 triệu/tháng ấy. Ngần đấy tiền mà đã kêu là xa lánh gia đình, tiêu pha tẹt ga,... thì là thánh đấy.

Đồng ý với ý kiến bạn này, với lại thực ra ko phải cứ kiếm nhiều tiền là xa lánh gia đình, bạn bè... gì đâu, do bản thân mình hết chứ!
Mình thì mình vẫn thích nhiều tiền hơn ;))

Cái này trên Vnexpress mới đây thôi.
Cái chuyện bỏ việc lương cao qua nơi thấp, hay từ nơi này sang nơi khác là chuyện bình thường.
Chuyện đáng để suy nghĩ là khi ta thay đổi chỗ làm, con người chúng ta thay đổi tích cực hay tiêu cực đi thôi.
Nhiều khi chúng ta chấp nhận mất 1 đồng, mà chúng ta có thể kiếm lại được 10 đồng.
Cứ níu kéo 1 đồng thì ta mãi chỉ kiếm 1 đồng mà thôi.
Anh này nói lương 6 triệu, chứ nếu sao này có định hướng, anh ta sẽ kiếm được nhiều tiền từ 20 30 40 50 . . . quan trọng là nhận thức và ý chí thôi.

Mỗi người một chí hướng và quan điểm sống, ai cũng nhận mức lương 6 củ kia thì phần thu nhập 20 tr ai tiêu :))

bản lĩnh thật, mình có việc 20 tr/tháng chắc mình ôm nó làm suốt đời quá :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên