BIDV BIC tuyển dụng nhiều vị trí trên toàn quốc đợt 1 năm 2013 [27.04.2013]

Mình nộp trực tiếp ở Bà triệu vì vị trí đó làm ở hội sở mà; hồ sơ của mình hệt như yêu câu ở trên luôn chỉ khác là đều là bản công chứng ko photo. Mình có mang sẵn SYLL; giấy khám SK; giấy khai sinh bản sao nữa nhưng cái bạn (trông trẻ lắm) nhận bảo trên mạng yêu cầu gì thì nộp như thế; sau này nếu đc gọi đi PV thì bổ sung sau. Thế là thôi cầm về vì nhỡ ko đc gọi đi pv thì đỡ phí hồ sơ. Bạn ý bảo đầu tiền sẽ PV; xong thi nvu gi đó, sau đó PV thêm mấy lần nữa thì tùy vị trí từng phòng.
Có bạn nào từng thì Bic chưa thì chia sẻ kinh no với!!

thi có tổ chức ở tầng 18 Vincom thôi. hồi lâu2 mình cũng thi BIC, được giám thị phát nhầm cho 2 cái đề nghiệp vụ. thừa 1 đề mang về. Mình tìm lại đề nếu thấy tớ post lên cho mọi người tham khảo.

Thế không bảo bạn quangls87 đang làm ở BIC à? Thi những cái gì hả bạn? Bạn có nhớ mang mang ko? Đại khái là dạng thi ntn ý? mà trc bạn thi vị trí gì nữa??? Thi nghiệp vụ và tiếng anh và logic hay những cái gì?

có 3 bài thi(IQ+tiếng+chuyên ngành) giống như các các ngân hàng ấy. Chỉ khác ở bài nghiệp vụ thôi, nghiệp vụ hỏi về các vấn đề cơ bản của bảo hiểm (phi nhân thọ) + kỹ năng bán hàng, có 30 câu trắc nghiệm. Còn IQ và tiếng anh cũng giống như các ngân hàng thôi. lần trước mình thi có bài dịch dài ngằng + tự vựng + ngữ pháp + viết lại câu ... về cơ bản là vậy :-D
Chủ yếu thi thố vs các anh chị lớn2 đã làm đại lý và bây giờ thi vào chính thức. Mình thấy cũng hơi ảo ảo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ban quangls87 la thi chuyen vien kinh doanh bao hiem dung ko? Minh thi chuyen vien dau tu tai chinh co. Vi tri nay thi ko lien quan may den bao hiem. Hic

Bạn ơi bạn nhớ tìm và nhớ post nhé :X Mong tin bạn!
thi có tổ chức ở tầng 18 Vincom thôi. hồi lâu2 mình cũng thi BIC, được giám thị phát nhầm cho 2 cái đề nghiệp vụ. thừa 1 đề mang về. Mình tìm lại đề nếu thấy tớ post lên cho mọi người tham khảo.

- - - Updated - - -

Mình cũng định apply CV ĐTTC đây. Nhưng thực sự không rõ làm đầu tư bên BH phi nhân thọ thì là làm gì, cũng tìm chỗ nào đầu tư sinh lời thì làm à? Bạn vuvinhcuong có biết gì không mong bạn chỉ giáo.
Ban quangls87 la thi chuyen vien kinh doanh bao hiem dung ko? Minh thi chuyen vien dau tu tai chinh co. Vi tri nay thi ko lien quan may den bao hiem. Hic

tivoli208 ah; minh cung dang dinh nop ho so vi doc vi tri cong viec thay thich; con dau tu tai chinh cua Bic lam gi; ntn to cung ko ro ban a. Ma ko bit co qua dc vong ho so ko nua?

Chiều nay mình vừa nộp hồ sơ cho vị trí chuyên viên Đầu tư tài chính (nhưng mà chuyển phát nhanh qua bưu điện) theo những giấy tờ mà họ yêu cầu. Không biết có qua được vòng gửi xe không?

ừ, tớ nghĩ vẫn sẽ có liên quan 1 chút chứ, để các công ty bảo hiểm có vốn để đầu tư tài chính thì phải từ doanh thu phí bảo hiểm hàng năm, nên có sẽ có liên quan ở một mức độ nào đó, nhưng vị trí bạn apply chắc sẽ liên quan đến những nghiệp vụ trên thị trường vốn và thị trường tiền tệ. ví dụ như đầu tư vào trái phiếu, tín phiếu... tóm lại là các loại giấy tờ có giá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,773
Thành viên mới nhất
aaloha798
Back
Bên trên