Bctc ngân hàng nào lập theo 2 chuẩn mực kế toán vas và ias????

thanhbyt

Thành viên
Anh chị em có ai biết hiện nay ngân hàng nào đang lập báo cáo tài chính theo 2 chuẩn mực: CM kế toán Việt Nam VAS và CM KT quốc tế IAS chỉ dùm mình với ạ!!! mình đang cần gấp :!!, thanks so much! :)

Chắc chán là các ngân hàng đều phải lập theo VAS rồi còn theo như mình biết thì các ngân hàng thuộc khối quốc doanh đều lập báo cáo IFRS do được tài trợ từ WB (nhưng mà kết quả ra sao thì không rõ :D ), còn khối các ngân hàng cổ phần thì mình chắc chắn có ACB, STB, Techcombank. Còn theo mình nghĩ các ngân hàng có vốn ngoại chắc đều lập báo cáo theo IFRS thôi. Vấn đề chỉ là báo cáo đấy có được kiểm toán hay không thôi.

bạn có biết lấy BCTC theo IFRS ở đâu ko ạ? mình tìm mà ko đc. hic

Các ngân hàng không public báo cáo này đâu bạn. Bạn có thể tham khảo bên Bảo Việt họ có public đấy.
baoviet.com.vn/Uploads/Library/Document/BCTC/BV%20Group%2031_12_2012%20-%20IFRS%20audit%20-%20V.pdf

Sao các ngân hàng ko public nhỉ (hay lập bằng chuẩn mực quốc tế thì tình hình tài chính thê thảm lắm sao??).Đang học Lập và phân tích BCTC NHTM mà tìm mãi ko đc8-x

Các ngân hàng không public báo cáo này đâu bạn. Bạn có thể tham khảo bên Bảo Việt họ có public đấy.
baoviet.com.vn/Uploads/Library/Document/BCTC/BV%20Group%2031_12_2012%20-%20IFRS%20audit%20-%20V.pdf

Thank bạn đã chia sẻ nhưng BV thì hơi đặc thù về bảo hiểm.
Bác nào có nhã hứng nghiên cứu món này cần xin báo cáo của NH nước ngoài thì contact qua fb (Tuyen vtdc) or blog của em.
Năm 2013 nó áp dụng 1 loạt các IFRS mới và IFRS cũ revised nên sẽ có nhiều thứ để bàn và nhiều việc để làm :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên