Bảo lãnh tạm ứng

bien xuan

Verified Banker
Các bác cho mình hỏi, khi thư bảo lãnh tạm ứng đã đến hạn, khách hàng yêu cầu ngân hàng xuất tài sản đang cầm cố( đã dùng để ký quỹ) thì khách hàng cần cung cấp giấy tờ gì? Có phải là cung cấp hồ sơ thanh tóan để xác định khoản tiền tạm ứng đã được chủ đầu tư thu hồi qua các đợt thanh tóan ko?Bác nào rành về vụ này, trả lời giúp mình

Hết thời hạn của thư bảo lãnh thì mặc nhiên là nghĩa vụ của khách hàng cũng kết thúc nên khách hàng không cần cung cấp thêm bất kỳ giấy tờ gì trừ trường hợp Hợp đồng bảo lãnh và Thư bảo lãnh có quy định riêng.

Đối với trường hợp Thư bảo lãnh không yêu cầu gì về chứng từ khi hết hạn bảo lãnh thì bạn chỉ cần yêu cầu khách hàng làm giấy đề nghị giải tỏa bảo lãnh và hoàn trả tài sản cầm cố là đủ.

Các bác cho mình hỏi, khi thư bảo lãnh tạm ứng đã đến hạn, khách hàng yêu cầu ngân hàng xuất tài sản đang cầm cố( đã dùng để ký quỹ) thì khách hàng cần cung cấp giấy tờ gì? Có phải là cung cấp hồ sơ thanh tóan để xác định khoản tiền tạm ứng đã được chủ đầu tư thu hồi qua các đợt thanh tóan ko?Bác nào rành về vụ này, trả lời giúp mình

Em ơi không cần gì nhé!
Chỉ cần em đề nghị với quản lý KH là xuất tài sản của tôi ra bởi vì trân thư bảo lãnh thường có thời hạn bảo lãnh, khi bảo lãnh hết hạn thì dù bên đối tác có yêu cầu NH thực hiện nghĩa vụ thay thì cũng ko có tác dụng đơn giản là bảo lãnh là cam kết trong 1 khoảng thời gian, hết thời gian đấy là NH hết nghĩa vụ, sau đấy là việc KH nên KH đề xuất xuất tài sản là hoàn toàn hợp lý vì "NH có làm thay nữa đâu mà đòi cầm tài sản, sau đó là chuyện của người mua và người bán"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
352,254
Thành viên mới nhất
scru66vn
Back
Bên trên