Bằng đỏ vẫn thất nghiệp

Cái chữ bằng đỏ quá chung chung, bằng đỏ có nhìu loại: TB, Khá, Giỏi, Xuất Sắc. Kể cả như loại ưu như bài viết trên có nói cũng có nhìu loại bằng loại ưu: Ưu thực sự hay đơn giản chỉ là giấy chứng nhận thất học? Bắng cấp k phải là tất cả trong thời đại ngày nay. Cần nhìn nhận chính xác hơn

mấy cái bằng anh văn tin học có mặt sau màu đỏ cũng là bằng đỏ thôi vậy thất nghiệp khi có mấy cái bằng đó có gì lạ ko

Bằng Giỏi bây giờ nhiều lắm, đâu có "hiếm" và "quý" như ngày xưa. Kỹ năng và thái độ là điểm mấu chốt!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có bạn nào về quê (Quảng Ninh) lập nghiệp không nhỉ?

có tớ đây nhưng mà cũng 2 năm rồi vẫn ko có chỗ nào thèm thu nạp, cơ quan nhà nước thì dành cho con cháu họ cả, đi xin làm công nhân thì họ chê đh. Số mình quá sướng, chả phải làm gì :((

lúc đi học thì chỉ suốt ngày đâm đầu vào học,để làm sao lấy được cái bằng đỏ,giờ ra trường hai nam rồi mà mãi chả xin được công việc..hay la từ bỏ..chán quá

- - - Updated - - -

bạn quê ở đâu...tớ cũng thế 2 năm rồi..chán quá bạn nhỉ,,những đứa bạn mình học hành trung bình ra vẫn làm ở các ngân hàng lớn nhanh chóng,có đứa lam thanh tra chính phủ mới sợ chứ...haixxxx cái cuộc sống này

Thời buổi khó khăn, không chỉ cần phải điểm chác tốt mà còn phải nổ lực tích lúy kinh nghiệm, có thái độ suy nghĩ tích cực, chịu khó, nhẫn nại...hàng tá kỹ năng mềm + thêm 1 chút may mắn thì mới có thể tồn tại ^^

- - - Updated - - -

p/s: Bằng đỏ chủ thớt nên để chữ đỏ trong ngoặc kép cho các bạn khỏi phàn nàn ^^

lúc đi học thì chỉ suốt ngày đâm đầu vào học,để làm sao lấy được cái bằng đỏ,giờ ra trường hai nam rồi mà mãi chả xin được công việc..hay la từ bỏ..chán quá

- - - Updated - - -

bạn quê ở đâu...tớ cũng thế 2 năm rồi..chán quá bạn nhỉ,,những đứa bạn mình học hành trung bình ra vẫn làm ở các ngân hàng lớn nhanh chóng,có đứa lam thanh tra chính phủ mới sợ chứ...haixxxx cái cuộc sống này
:x ngon thế nhỉ hic.

buồn cười nhất đoạn "đi tuyển cn nộp cả = đh bị loại"
mà mình thì mình cũng loại bằng đh đi làm cn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất