Attitude = 100%

Ella_Eva

Thành viên tích cực
Khám phá khá thú vị của 1 anh trên facebook:

Bạn có thể làm cho chính cuộc sống của bạn trở nên hoàn hảo 100% ??? Có chứ , nhưng điều gì sẽ giúp bạn đạt được 100% ấy ??? Hãy xem :

Gán bảng chữ cái theo thứ tự bằng các con số theo thư tự tăng dần :

A(1), B(2), C(3), D(4), E(5), F(6), G(7), H(8), I(9), J(10), K(11), L(12), M(13), N(14), O(15), P(16), Q(17), R(18), S(19), T(20), U(21), V(22), W(23), X(24), Y(25), Z(26).

Ta sẽ thấy :

HARD WORK = 8+ 1+ 18 + 4 + 23 + 15 + 18 + 11 = only 98%

Nếu bạn chăm chỉ làm việc , cuộc sống của bạn cũng chỉ đạt hiệu suất 98%

KNOWLEDGE = 11+ 14 + 15 + 23 + 12 + 5 + 4 + 7 + 5 = only 96 %

Nếu bạn được trang bị đầy đủ kiến thức , cuộc sỗng của bạn cũng chỉ hoàn hảo tới 96%

Nhưng

ATTITUDE = 1 + 20 + 20 + 9 + 20 + 21 + 4 + 5 = 100%

Nếu bạn có một quan điểm , cách nghĩ và sống tích cực , cuộc sống của bạn sẽ hoàn thiện 100% đấy .

Không tin à , bạn hãy thử ngồi ngẫm và kiểm tra lại mà xem ....

oh yeah ! quá chuẩn.
t còn có 1 định nghĩa cũng gần tương tự: Sự Kiện + Thái độ = Kết quả :D
Chúng ta không thể thay đổi dc sự kiện xảy đến với mình nhưng chúng ta có thể thay đổi thái độ, phản ứng của chúng ta để có được Kết quả tốt nhất.

Quan điểm của bạn là j? Hãy nói cho tôi biết nhé!:):)

T tin chắc rằng với mỗi ng chúng ta thì đều có những thứ quan trọng với mình. Bạn muốn có nó, muốn đạt đến nó? Có thể là mục tiêu, ước mơ hay đơn giản chỉ là một kế hoạch bạn mới vạch ra. Hoàn thành xong nó bạn có thể thấy thỏa mãn và hài lòng. Nhưng sự thỏa mãn ấy, hài lòng ấy có ở bên bạn mãi mãi k, hay là sau khi hoàn thành xong bạn lại tiếp tục lập tiếp các mục tiêu khác và lại tiếp tục theo đuổi. Cái tôi muốn nói ở đây k phải là cái kết quả bạn đã đạt được hay là cái kết quả bạn sắp đạt tới mà cái tôi muốn nhấn mạnh chính là thái độ. Cái mà chỉ có nó cuộc sống của bạn mới trọn vẹn 100%. Sống với 1 thái độ sống tích cực bạn sẽ có sự vui vẻ, lạc quan. Và nhờ nó bạn làm việc j cũng thấy trôi chảy và suôn sẻ. Nếu gặp thất bại ư? Với 1 ng sống tiêu cực thì ngta sẽ có thái độ như thế nào? Chắc chắn là chán nản rồi buông xuôi rồi. Nhưng nếu bạn là 1 ng sống tích cực thì sao? Khó khăn chỉ là thử thách. 1 ng với con mắt lạc quan thì họ chỉ coi những khó khăn là những rào cản nhỏ nhỏ mà họ cần phải vượt qua. Nó k thể làm cho họ lùi bước. Và khi vượt qua được rào cản ấy cái họ nhận được là j? Sự hãnh diện, tự tin và cả lòng quyết tâm. 1 sự quyết tâm sẽ chiến thắng tất cả mọi khó khăn thử thách.:D
Mỗi người có 1 suy nghĩ, 1 quan điểm sống riêng. Và trên đây cũng chỉ là những ý kiến chủ quan của t, cũng k thể bắt các bạn phải làm theo. Nhưng chắc chắn 1 điều là nếu như bạn có 1 thái độ tích cực với cs thì cái bạn nhận được từ cs sẽ nhiều hơn bạn tưởng. Tin t k?:p
Nếu bạn đang buồn, đang chán, hay nguy hiểm hơn bạn là 1 ng có suy nghĩ tiêu cực thì hãy thay đổi. Trước hết là ở thái độ. Bởi vì thái độ là khởi đầu của mọi thứ. Hãy ngồi mà ngẫm lại xem!
Nào! Hãy cùng t thay đổi nào! Thay đổi là tốt thì tại sao mình k thay đổi nhỉ? Thay đổi để hoàn thiện mình. Thay đổi để thấy mình càng ngày càng tốt lên. Thay đổi để thấy mình trưởng thành từng ngày. Và thay đổi để thấy cuộc đời đối xử rất tốt với mình.
ĐỜI THAY ĐỔI KHI TA THAY ĐỔI, ĐÚNG K CÁC BẠN!:):):)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
MÌnh thì chỉ cần 98% là quá đủ rồi, vì mình ko thích hoàn hảo quá (mặc dù luôn có tư tưởng hướng đến sự hoàn hảo)

MÌnh thì chỉ cần 98% là quá đủ rồi, vì mình ko thích hoàn hảo quá (mặc dù luôn có tư tưởng hướng đến sự hoàn hảo)
nói như vậy là anh Toàn chỉ cần làm việc chăm chỉ thôi àhh ;)), nếu chỉ có vậy thì phí của zời quá, còn bao nhiêu thứ khác nữa cơ mà :p

nói như vậy là anh Toàn chỉ cần làm việc chăm chỉ thôi àhh ;)), nếu chỉ có vậy thì phí của zời quá, còn bao nhiêu thứ khác nữa cơ mà :p

Mình lấy cần cù bù thông minh vậy :p

---------- Post added 30-07-2011 at 12:22 PM ----------

Mình lấy cần cù bù thông minh vậy :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back