Áp lực tuổi 30 khi Tết đến

Hix, dù chưa đến mốc 30 nhưng mình cũng thấy cái Tết hết thú vị rùi. Mới có 25t đầu mà cứ lần nào về nhà cũng hỏi thăm chuyện chồng con. Bạn bè từ cùng lớp đến cùng phòng trọ đều có chồng, có con cả rùi. Cũng đã lạc quan 1 thời gian dài rùi nhưng giờ thì thấy mình đã sắp đến tuổi.....

Hix, dù chưa đến mốc 30 nhưng mình cũng thấy cái Tết hết thú vị rùi. Mới có 25t đầu mà cứ lần nào về nhà cũng hỏi thăm chuyện chồng con. Bạn bè từ cùng lớp đến cùng phòng trọ đều có chồng, có con cả rùi. Cũng đã lạc quan 1 thời gian dài rùi nhưng giờ thì thấy mình đã sắp đến tuổi.....

25 tuổi thì lấy chồng được rồi đới :)) cái tuổi nó đuổi cái xuân, nhanh còn kịp... :D

Lao động hăng say, tình yêu sẽ đến.
Nhưng người yêu ơi em chờ anh lâu lắm rồi mà sao anh vẫn cứ mãi trốn em:x

Lấy ai, ai lấy hả bác :))

Đùa đấy chứ 25 vẫn còn trẻ mà, từ từ rồi cháo cũng nhừ :)) Thay vì mỗi chiều cứ hết giờ là xách cặp đi về, sao ko chủ động mở rộng mối quan hệ bằng cách tham gia các hoạt động giải trí tinh thần lành mạnh nhỉ. Đi học khiêu vũ này, chơi thể thao này, tham gia các diễn đàn trên mạng nếu bạn quan tâm đến nhiếp ảnh/hội họa/hoặc như UB này :)) chủ động đi offline gỡ mọi người chứ cứ ru rú ở nhà ko gặp ai cả hỏi sao tình duyên ko thấy :D

25 tuổi thì lấy chồng được rồi đới :)) cái tuổi nó đuổi cái xuân, nhanh còn kịp... :D

chưa chắc đâu nàng ơi, bạn hãy hình dung con cái của mình khi ba má đã cao tuổi, cả về sinh học lẫn xã hội học đều ko hẳn đã tốt
ng ta chứng minh rằng các cuộc hôn nhân muộn màng thường vội vàng & có chỉ số hạnh phúc ko cao = các cuộc hôn nhân đạt đúng độ chín của tâm lý độ tuổi
tất nhiên có ngoại lệ
hí hí, có thể đó là bạn
Hehe, mình cũng gần cán mức 30 rùi, bạn bè thì đã tới đích trong khi mình còn loanh quanh ở vạch xuất phát đứng khởi động xoay cổ chân vặn cổ tay :p, nhưng mình luôn suy nghĩ rằng: "Trong cuộc đời của mỗi người, chắc hẳn sẽ có một nửa của mình ở đâu đó, thế nên .......... ta mà ế chắc chắn sẽ có đứa ế với ta". Vì thế ta cứ sống thật vui tươi, thật năng động và ngày càng xinh xắn lung linh thì cái kẻ đang ế kia rùi cũng sẽ nhận ra ta mà thôi.

chưa chắc đâu nàng ơi, bạn hãy hình dung con cái của mình khi ba má đã cao tuổi, cả về sinh học lẫn xã hội học đều ko hẳn đã tốt
ng ta chứng minh rằng các cuộc hôn nhân muộn màng thường vội vàng & có chỉ số hạnh phúc ko cao = các cuộc hôn nhân đạt đúng độ chín của tâm lý độ tuổi
tất nhiên có ngoại lệhttp://ub.com.vn/m/tet2.png
hí hí, có thể đó là bạn

Híhí, mình tự tin mình sẽ là ngoại lệ ;;)

bạn giàu thì không nói làm gì,chứ nếu mà tầm tầm thì khổ.Vì con gái bắt đầu ra trường thì bố mẹ có khi dã nghỉ hưu rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên