Ai đậu Vietcombank vô thảo luận

Tình hình là mình vừa mới đậu vcb. Ai đã thử việc tại vcb có thể chia sẻ ít kinh nghiệm mình nên học gì trước ở nhà ko?

Chúc mừng bạn, mình thì vẫn đang ngồi đợi kết quả phỏng vấn hôm 5/8 hic

chẳng cần học đâu bạn ơi

Mình thử việc đc gần 3 tuần...đa phần là đọc tài liệu...đọc nhiều quá thành ra tẩu hỏa nhập ma...haizzz...ko đọc thì ko nắm đc quy trình...đọc ko ko đc thực hành cũng chả hình dung đc gì...Bạn đã trải qua time này rồi share cho bọn mình chút kinh nghiệm nhé ^^

Mình thử việc đc gần 3 tuần...đa phần là đọc tài liệu...đọc nhiều quá thành ra tẩu hỏa nhập ma...haizzz...ko đọc thì ko nắm đc quy trình...đọc ko ko đc thực hành cũng chả hình dung đc gì...Bạn đã trải qua time này rồi share cho bọn mình chút kinh nghiệm nhé ^^

Cứ chơi thôi, giai đoạn thử việc chủ yếu thiết lập quan hệ vs các đồng nghiệp trong phòng + tìm hiểu và thích nghi với văn hóa VCB. Tài liệu là một phần nhưng không quá quan trọng, học mà chưa thực hành thì khó nhớ lắm. Về sau trong lúc làm việc thì vừa làm vừa học cũng được.
Quan hệ tốt vs các anh chị đồng nghiệp thì về sau sẽ được chỉ dẫn nhiều thứ hay và thiết thực hơn là mấy cái tài liệu.

Cái này tùy chi nhánh, có CN sẽ hỗ trợ bạn, hướng dẫn, cho bạn trực tiếp thao tác trên hệ thống. Cùng cần một chút thể hiện bạn là người nhanh nhẹn, hoạt bát và mạnh dạn đề nghị anh chị cho làm thử khi ít người giao dịch hoặc khi anh chị rảnh rỗi. Thực hành sẽ giúp bạn nhớ được nhiều hơn. Chúc thành công! (mà ai được thử việc thì cơ hội thành nhân viên chính thức rất cao, còn muốn thành thạo thì cần thời gian :) )

Cứ chơi thôi, giai đoạn thử việc chủ yếu thiết lập quan hệ vs các đồng nghiệp trong phòng + tìm hiểu và thích nghi với văn hóa VCB. Tài liệu là một phần nhưng không quá quan trọng, học mà chưa thực hành thì khó nhớ lắm. Về sau trong lúc làm việc thì vừa làm vừa học cũng được.
Quan hệ tốt vs các anh chị đồng nghiệp thì về sau sẽ được chỉ dẫn nhiều thứ hay và thiết thực hơn là mấy cái tài liệu.
Thử việc ở vi trí QHKH có phải huy động hay gì không a, thứ hai em bắt đầu thử việc mà hoang mang quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên