Xác định tờ khai thuế và báo cáo thuế như thế nào?????????

tacke

Verified Banker
Thân gửi các anh/chị/em, hiện nay các doanh nghiệp đều nộp thuế qua mạng. Khi ngân hàng yêu cầu công ty cung cấp tờ khai thuế và báo cáo thuế sẽ được in ra từ phần mềm, như vậy có cách nào để kiểm tra đó chính là số liệu thật mà công ty gửi cho cơ quan thuế(Cty có thể chỉnh sửa sau đó mới in ra thì chúng ta sẽ không biết được). Mong các anh/chị/em tư vấn giúp vấn đề này.

Cách tốt nhất là bạn phải xuống doanh nghiệp tận mục sở thị, bắt họ đăng nhập vào hệ thống kê khai thuế và in trước mặt bạn (bạn đối chiếu luôn). Vì doanh nghiệp có thể sửa số liệu ở phần mềm khai thuế (phần mềm hỗ trợ kê khai trước khi nộp sang hệ thống của thuế), mình từng bắt được 1 thằng như thế này. Còn dấu hiệu nhận biết tờ khai và báo cáo thuế qua mạng bạn xem ở trang cuối của báo cáo thuế (báo cáo lưu chuyển tiền tệ), tờ khai thuế (tờ khai chi tiết hàng hóa, dịch vụ) có chữ ký số và dấu hỏi (chưa nộp được, cái này phải có thêm thông báo đã nộp thuế qua mạng thành công do lỗi hệ thống) hoặc dấu móc (đã nộp thành công).

Nếu bạn là thẩm định thì nên bắt bên kinh doanh xác nhận đã đối chiếu bản gốc nhé (vì nhiều khi họ chả kiểm tra đâu).

thanks bạn the_baroness chắc chỉ có cách yêu cầu in trước mặt là chính xác nhất.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên