VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Vì có nhiều bạn tò mò về việc thu nhập của Vietinbank ( Giống mình hồi mới đõ) nên mình cũng tư thế của người trong cuộc nói rõ cho các bạn, các em nhé:
Thứ 1: Lương VTB tùy thuộc rất nhiều vào việc làm ăn của chi nhánh ( Hoàn thành ( hòan thành xuất sắc) chỉ tiêu năm, cùng với đó là tỷ lệ nợ xấu thấp). Chi nhánh nào mà nợ xấu nhiều dẫn đến dự phòng rủi ro cao thì xác định luôn đi nhé. :D
Thứ 2: Lương VTB của từng cá nhân sẽ đánh giá qua các yếu tố:
a. Vị trí công việc: Các vị trí cơ bản là giao dịch viên, cán bộ khách hàng bán lẻ ( quan hệ khách hàng bán lẻ và thẩm định bán lẻ), cán bộ KH Doanh nghiệp ( QHKH Doanh nghiệp và thẩm định KHDN). Lương VTB chia làm các mức và bậc. GDV bậc 5, cán bộ KHBL bậc 6, KHDN bậc 7 cùng với đó là các mức khác nhau. Năm đầu vào sẽ bị lùi 1 bậc lương so với đúng vị trí ( Ví dụ: Bạn vào vị trí bán lẻ thì năm đầu ăn lương bậc 5 mức 1 của GDV, sau 1 năm mới về đúng bậc). Sau thời gian làm việc nếu hòan thành xếp loại tốt thì có thể được xét tăng mức từ 1 lên 2,3,4,...Các bậc lương khác nhau khá nhiều về lương và thu nhập đấy nhé, con số này cũng ko phải là ít đâu, còn có quyết toán lương các kiểu nữa.
b. Về khả năng hòan thành công việc: Cái này xét theo từng chi nhánh, từng phòng và đến từng cá nhân. Nếu chi nhánh làm ăn tốt, KPIs của Boss cao, các phòng hoành thành tốt, cá nhân đạt chi tiêu đề ra thì cuối năm quyết tóan sẽ có 1 cục rơi vào đầu :D. Vì thế mới nói việc làm ăn của chi nhánh quan trọng như thế nào. Hàng tháng, bạn sẽ nhận được 1 khoản tiền ( Gồm 2 vòng, lương cứng và lương kinh doanh), cái này đã tính theo KPIs quý, và có phần giữ lại để cuối năm chia 1 lần. Thế nên hàng tháng tất nhiên bạn chưa được nhận đủ lương so với vị trí. Chẳng hạn, vị trí cán bộ bán lẻ là bậc 6 mức 1 theo quy định lương vị trí là 10tr2 ( chưa phụ cấp) thì hàng tháng có thể bạn chỉ nhận được khoảng 8tr5-9tr ( chưa phụ cấp) tùy vào điểm KPIs.
Thứ 3: Ngòai lương ra, VTB có cái gì: Đó là các chương trình thi đua như: Qúan quân bán lẻ, ngôi sao SME, ngôi sao bankcass,... Đó là các chương trình thi đua cho các vị trí trong tòan hệ thống, nếu tháng đó bạn làm tốt và đạt chỉ tiêu, sẽ được thưởng theo danh sách từng tháng. Ngòai ra, còn có chi phí bán bảo hiểm Vietincare, Bảo hiểm ô tô,... Tất nhiêu tùy quy định từng phòng và từng chi nhánh, nên cái này cũng có thể tính vào thu nhập tăng thêm.
Thứ 4: Phụ cấp VTB: Tiền ăn ca hàng tháng là : 680k, tín dụng có thêm : 500k tiền hành trình, ngoài ra ó phụ cấp độc hại ( sữa) nhưng mà toàn sung quỹ cả :D....
Thứ 5: Rất ngòai lề, bạn vào VTB có nghĩa là bạn đang vào 1 NH có vị trí, tiếng nói trong lòng khách hàng ,có uy tín và sự tin tưởng từ nhiều tầng lớp. Thế nên, có một lợi thế rất lớn để cạnh tranh với các ngân hàng khác về: UY TÍN, LÃI SUẤT,... thế nên việc tìm kiếm khách hàng sẽ dễ dàng hơn, có nhiều khi bạn sẽ thấy, việc nhiều quá, khách đông quá,... làm không xuể nổi cơ.... So với các NH khác, khối lượng CV của VTB là rất lớn....
Và cuối cùng, chúc mừng các bạn, các em đã đỗ vào VTB... Hi vọng sớm được làm việc cùng mọi người.
Lương VTB quy định có kinh nghiệm và không có kinh nghiệm như nhau là cảm thấy ko vui rồi.

Bác gọi số nào vậy bác, k biết e CN Chợ Lớn thì gọi hỏi số nào?
Có bạn cho t số này 0439421200 gọi phát có ng nge luôn. Đây là số máy trực tiếp. Bạn cứ gọi thử xem. Bạn thử nhờ ngta xem cho có trong danh sách đậu k xem có đc k. :D

CN THăng Long đã gọi những bạn điểm cao nhưng k đạt đi pv v3 hôm t2 rồi.
bạn thi vị trí gì vậy? hic.. nếu đã gọi người cao điểm nhưng ko đạt thì chắc gửi mail cho người đỗ hết rùi... :((( thế tại sao ko gửi mail cho người trượt luôn đi nhỉ vì chắc chắn là bị loại rùi muh!!! mà mình gọi thì lại bảo là chưa có kết quả nên mình lại cứ chờ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên