Vietcombank Vietcombank tuyển dụng 43 cán bộ Hội sở chính [22.10-30.10.2015]

Sao im ắng thế nhỉ, chẳng nhẽ đợt này không có ai thi hay sao vậy? ;))
Mình lên mạng tìm hiểu thì thấy Trung tâm thẻ và Vcc trắc nghiệm hết. Còn Quản lý bán năm ngoái thi nghiệp vụ tự luận. :((

Sao im ắng thế nhỉ, chẳng nhẽ đợt này không có ai thi hay sao vậy? ;))
Mình lên mạng tìm hiểu thì thấy Trung tâm thẻ và Vcc trắc nghiệm hết. Còn Quản lý bán năm ngoái thi nghiệp vụ tự luận. :((
Thế bên dịch vụ khách hàng cấu trúc thi như thế nào b biết ko ?

1. Để tối đa hóa lợi nhuận, DN nên làm gì
a. Tối đa hóa Doanh thu
b. Tối đa hóa sản lượng
c. Tối thiểu hóa chi phí
d. B và C
Bạn nào cho mình hỏi câu này đáp án là gì với?

Hôm nay vừa đi thi mã Q02 về, chia sẻ với các bạn đề thi một chút. Đề đợt này khá khác với đợt trước, bài thi nghiệp vụ có 45 câu trắc nghiệm và 1 câu tự luận. Theo ý kiến của mình thì bài thi nghiệp vụ khá rộng, nhưng mình không thấy quá khó. Nghiệp vụ rộng, gồm các câu hỏi về tín phiếu, trái phiếu, vốn lưu động, đòn bẩy tài chính, quy định basel II, nhà ở xã hội, chủ đầu tư dự án bất động sản được bán nhà khi nào, tái cấu trúc theo quy định của chính phủ gồm những mảng nào, một vài câu về Vietcombank.... Câu tự luận là trình bày hiểu biết và suy nghĩ của em về digital banking.
Đề thi tiếng anh thì mình cũng không bình luận gì nhiều (chẳng biết gì mà bình luận), đề có 80 câu, trắc nghiệm hoàn toàn. trong đó có 55 câu trắc nghiệm về cụm động từ, thì, nghĩa... và 25 câu điền từ vào đoạn văn. Đợt này người ta đề cập tới TPP.
Tổng kết lại thấy khá nhẹ nhõm, vì đi thi với mục đích xem đề như thế nào để năm sau thi tiếp. :))

Không biết bao giờ có kết quả nhỉ? Không muôn đầu năm nhận kết quả đâu ;((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back