Câu tổng mức dư nợ tối đa mà TCTD cấp cho 1 khách hàng và người có liên quan là bao nhiêu mọi người nhỉ.
Theo luật TCTD thì TCTD phi NH là 50% vốn tự có, còn TCTD Ngân hàng TM, quỹ TD, ... thì là 25%.
Để chỉ ghi có mỗi TCTD :(
Còn cái câu bảo lãnh thanh toán, hợp đồng , hoàn tạm ứng, bảo hành. Mình thấy đề ghi là chọn các đáp án làm mình khoanh mấy cái liền luôn :D
được chọn nhiu đáp án hả cậu? lần này khó nhỉ...

Vậy là năm nay phân đề khác nhau cho các vị trí hả mấy bạn. Bạn nào còn nhớ đề gdv không.

à có câu cho vay chi phí bảo hiểm khi nhập khẩu... Cho Giá CIF là 500/sp, số lượng laf 10000 sp. Phí nhập khẩu là 0,01% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ HÀNG. Doanh nghiệp cần vay Ngân hàng Chi phí nhập khẩu, biết VAT là 10%, thuế NK là 10%.
Hỏi mức tối đa NH cho DN vay là bao nhiêu?
Đáp án
a. 500
b. 550
c. 605
d. đáp án khác.
Mình chọn 550 vì mình không tính thuế Nhập khẩu vào... Chưa kiểm tra xem có đúng không.
Ngoài ra thì đề thi nghiệp vụ có 4 phần
phần 1: Kiến thức vĩ mô.
Phần 2 là kiến thức về TCNH có cả TCQT (tính tỷ giá theo ngang giá lãi suất)
phần 3: Kiến thức về luật các TCTD, Đky bảo đảm, Quy chế cho vay....
Phần 4 là kiến thức về tài chính doanh nghiệp: Chủ yếu về vốn lưu động ròng (các yếu tố ảnh hương đến vốn lưu động ròng), LC...
Nói chung mình cảm thấy đề có kiến thức khá rộng các bạn cứ ôn tập thật kỹ nhé!
Tiếng anh thif nhìn cái là đã ngáp rồi... Khoai phết cả nhà ạ. có mấy câu nghiệp vụ bằng tiếng anh cơ... Giờ vânx còn sợ :((

Nhưng t vẫn tiếc cái vụ ko hỏi các sp của VCB :)))), trc khi thi ngồi chăm chỉ đọc vì nghĩ đề gdv với tín dụng giống nhau :))).
T đọc đề tầm 2 lần nên nhớ để về chia sẻ kn cho các bạn khác :3
ban oi, cho mình hỏi cac sản phảm của vcb là ve san pham thẻ, tien gui hay tin dung vay ban, ca nhan hay doanh ngiep?
thong tin ve san pham doc tren web chac đủ hay có link nào mong bạn share giúp mih2 voi nha, thanks bạn nhìu nhìu

ban oi, cho mình hỏi cac sản phảm của vcb là ve san pham thẻ, tien gui hay tin dung vay ban, ca nhan hay doanh ngiep?
thong tin ve san pham doc tren web chac đủ hay có link nào mong bạn share giúp mih2 voi nha, thanks bạn nhìu nhìu
M thi tín dụng ko phải kế toán nên đề ko hỏi về các sp của vcb c ạ :3

à có câu cho vay chi phí bảo hiểm khi nhập khẩu... Cho Giá CIF là 500/sp, số lượng laf 10000 sp. Phí nhập khẩu là 0,01% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ HÀNG. Doanh nghiệp cần vay Ngân hàng Chi phí nhập khẩu, biết VAT là 10%, thuế NK là 10%.
Hỏi mức tối đa NH cho DN vay là bao nhiêu?
Đáp án
a. 500
b. 550
c. 605
d. đáp án khác.
Mình chọn 550 vì mình không tính thuế Nhập khẩu vào... Chưa kiểm tra xem có đúng không.
Ngoài ra thì đề thi nghiệp vụ có 4 phần
phần 1: Kiến thức vĩ mô.
Phần 2 là kiến thức về TCNH có cả TCQT (tính tỷ giá theo ngang giá lãi suất)
phần 3: Kiến thức về luật các TCTD, Đky bảo đảm, Quy chế cho vay....
Phần 4 là kiến thức về tài chính doanh nghiệp: Chủ yếu về vốn lưu động ròng (các yếu tố ảnh hương đến vốn lưu động ròng), LC...
Nói chung mình cảm thấy đề có kiến thức khá rộng các bạn cứ ôn tập thật kỹ nhé!
Tiếng anh thif nhìn cái là đã ngáp rồi... Khoai phết cả nhà ạ. có mấy câu nghiệp vụ bằng tiếng anh cơ... Giờ vânx còn sợ :((
ai trả lời giúp câu này với ah..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,591
Thành viên mới nhất
sunnomerch
Back