Ước tính hộ em chi phí xây nhà

congtddn

Verified Banker
Có bác nào có cách tính chi tiết về xây một cái nhà (giá cả diện tích cụ thể thi ngon)ko ạh.để minh có thể thẩm định dc số vốn họ cần thì em

Bạn nên tìm cái quyết định của UBND tỉnh mình "Về việc ban hành Đơn giá xây dựng mới nhà và vật kiến trúc phục vụ công tác bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất năm 2013 trên địa bàn tỉnh của bạn ấy". Cái này nó có đầy đủ đấy

Trên thị trường cũng có một mức giá khái toán sơ bộ như sau:

Xây dựng phần thô: 2.700.000 - 3.400.000đ/1m2 ( tùy theo kết cấu và diện tích xây dựng)

Xây dựng hoàn thiện Nhà phố : 4.200.000đ - 5.200.000đ/1m2 ( tùy thuộc vào chủng loại vật tư và diện tích xây dựng )

Xây dựng hoàn thiện Biệt thự : 4.800.000đ - 5.800.000đ/1m2 ( tùy theo yêu cầu về chủng loại vật tư

Trên thị trường cũng có một mức giá khái toán sơ bộ như sau:

Xây dựng phần thô: 2.700.000 - 3.400.000đ/1m2 ( tùy theo kết cấu và diện tích xây dựng)

Xây dựng hoàn thiện Nhà phố : 4.200.000đ - 5.200.000đ/1m2 ( tùy thuộc vào chủng loại vật tư và diện tích xây dựng )

Xây dựng hoàn thiện Biệt thự : 4.800.000đ - 5.800.000đ/1m2 ( tùy theo yêu cầu về chủng loại vật tư

Tại khu vực HCM hiện nay chi phí xây phần thô không thôi đã là hơn 4tr/m2 rồi, chưa tính đến phần hoàn thiện đâu.

Mình cứ tính cho khách hàng tầm 5,8 triệu đến 7 triệu /m2 . Quan trọng nguồn khách hàng có ok không và nhìn tổng quan thấy nhà xây thế nào thì cho vay theo nhu cầu cảu khách hàng thôi , đừng có kiểu xây 3 tầng mà vay 5 tỷ là được.

Mỗi tỉnh đều có quy định riêng về việc xác định đơn giá xây dựng cho từng hạng mục công trình. Bạn nên tìm hiểu thêm và áp dụng theo đúng QĐ tại địa phương

Ở Hà Nội mà xây nhà trong ngõ ngách thì chi phí còn đội lên nhiều do tăng chi phí nguyên vật liệu, bốc dỡ,...

Bên em thì tùy kết cấu nhà cửa KH như thế nào, xem xét giá bán vật liệu tại địa phương,... rồi mới ước tính nhu cầu của KH nhưng nhìn chung là thấp hơn mức các bác đưa ra (nơi em công tác thuộc vùng sâu vùng xa)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên