Tỷ lệ cho vay xe tải phục vụ mục đích sản xuất kinh doanh

triquyet1911

Verified Banker
Dear ạnh chị,
Hiện tại em có một công ty muốn mua xe tải Hino trị giá khoảng 500tr đồng. Tuy nhiên, tỷ lệ cấp tín dụng đối với xe tải bên em chỉ khoảng 55%. Do đó, anh chị bên ngân hàng khác có tỷ lệ cấp tín dụng cao hơn có thể chia sẻ giúp em để em có thể trình ngoại lệ các khoản vay đối với ô tô tải.
Em cám ơn anh chị.

Dear ạnh chị,
Hiện tại em có một công ty muốn mua xe tải Hino trị giá khoảng 500tr đồng. Tuy nhiên, tỷ lệ cấp tín dụng đối với xe tải bên em chỉ khoảng 55%. Do đó, anh chị bên ngân hàng khác có tỷ lệ cấp tín dụng cao hơn có thể chia sẻ giúp em để em có thể trình ngoại lệ các khoản vay đối với ô tô tải.
Em cám ơn anh chị.
Chào bạn. Mình bên Sacombank nhé. Đối với TSĐB là xe tải có thể lên tới 70% bạn nhé.

Sacom cho vay tỷ lệ cao vậy cơ à, mình nghĩ xe tải thì tỷ lệ cho vay 50%-60% là được rồi. Loại tài sản này xuống giá nhanh lắm.

K biết chu thớt ơ bank nào.chư ơ sacombank mình nghi la k co ngoai lê trong trường hợp này đâu, ty lê cấp tin dung qdinh trong chính sách tin dung theo từng thời kỳ. VIP nhất vẫn la xe nhật.

Hiện nay có một số ngân hàng cho vay lên tới tỷ lệ 70-80% như Eximbank, Quân Đội, Sacom .. và vay từ 3-5 năm, tuy nhiên đòi hỏi yêu cầu trình tập trung và mất thời gian hơn một tý và tùy vào mức độ uy tín của khách hàng. Nếu bạn là khách hàng giao dịch thường xuyên của một ngân hàng nào đó thì có thể làm được, còn khách hàng mới thì đối với xe tải mức vay 60% tỷ lệ tài sản thì chắc là mức tối đa rồi.

Hiện nay có một số ngân hàng cho vay lên tới tỷ lệ 70-80% như Eximbank, Quân Đội, Sacom .. và vay từ 3-5 năm, tuy nhiên đòi hỏi yêu cầu trình tập trung và mất thời gian hơn một tý và tùy vào mức độ uy tín của khách hàng. Nếu bạn là khách hàng giao dịch thường xuyên của một ngân hàng nào đó thì có thể làm được, còn khách hàng mới thì đối với xe tải mức vay 60% tỷ lệ tài sản thì chắc là mức tối đa rồi.
Bác phán cứ như thánh, chả trúng trật gì :))

Bác phán cứ như thánh, chả trúng trật gì :))
Nếu bạn không đồng ý thì mình xin lỗi, nhưng mà mình mới trình hồ sơ vay xe tải lên tới tỷ lệ 80% giá trị tài sản và đã được đồng ý phê duyệt! Và trong quá trình làm hồ sơ thì có rất nhiều ngân hàng bạn cạnh tranh với tỷ lệ cho vay tương ứng ...

xe mới hay xe cũ? tùy theo quy định cho vay của từng Bank. Tôi nghĩ bạn phải căn cứ vào cách trích khấu hao xe và lợi nhuận theo phương án, dự án và thực tế mang lại. nguồn trả nợ thông thường sẽ từ khấu hao và lợi nhuận từ dự án mang lại. do đó nếu nguồn trả nợ cao, thời gian hoàn vốn ngắn. rủi ro mang lại sẽ thấp, căn cứ vào đó bạn trình hồ sơ TSBĐ với tỷ lệ cho vay hợp lý tôi tin sếp bạn sẽ ký duyệt thôi.

Nếu bạn không đồng ý thì mình xin lỗi, nhưng mà mình mới trình hồ sơ vay xe tải lên tới tỷ lệ 80% giá trị tài sản và đã được đồng ý phê duyệt! Và trong quá trình làm hồ sơ thì có rất nhiều ngân hàng bạn cạnh tranh với tỷ lệ cho vay tương ứng ...
Nhất bác rồi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back