Tốt nghiệp loại trung bình và xin việc

Em xin chào cả nhà ạ, TÌnh hình là sang năm em học ĐH năm cuối. Hôm qua em và mấy đứa bạn cùng lớp đã tranh luận rất sôi nổi về việc nhỡ xếp loại tốt nghiệp là Trung bình thì liệu khả năng xin việc vào Ngân hàng sẽ ảnh hưởng thế nào.
Rất nhiều ý kiến trái chiều được đưa ra, nên hôm nay em lên diễn đàn hỏi vấn đề này, rất mong được quý anh/chị/bạn đi trước chia sẻ cho chúng em với ạ hihi
Em cám ơn cả nhà nhiều! ^^

nên cố gắng lấy bằng khá em à, à mà con gái thì bằng cao giỏi càng tốt, nhiều ngân hàng chỉ lấy nữ bằng giỏi thôi em, nam bằng khá.

nên cố gắng lấy bằng khá em à, à mà con gái thì bằng cao giỏi càng tốt, nhiều ngân hàng chỉ lấy nữ bằng giỏi thôi em, nam bằng khá.
Quan trọng là xin vào đâu thôi, mấy ông nhà nước hoặc nước ngoài thì sinh viên mới ra đòi hỏi cao. Còn cổ phần thì nhìn phải nhanh nhẹn năng động thì tốt nghiệp loại trung bình không phải vấn đề.

Bằng chỉ là 1 yếu tố thôi. Quan trọng là lúc thi test và phỏng vấn mình thể hiện như thế nào trước nhà tuyển dụng. Nhiều người bằng trung bình nhưng lại nhanh nhẹn, năng động, giao tiếp tốt thì NH vẫn chuộng hơn là bằng Giỏi mà chỉ biết lý thuyết, còn nói chuyện thì chả dc gì hết.

Em xin chào cả nhà ạ, TÌnh hình là sang năm em học ĐH năm cuối. Hôm qua em và mấy đứa bạn cùng lớp đã tranh luận rất sôi nổi về việc nhỡ xếp loại tốt nghiệp là Trung bình thì liệu khả năng xin việc vào Ngân hàng sẽ ảnh hưởng thế nào.
Rất nhiều ý kiến trái chiều được đưa ra, nên hôm nay em lên diễn đàn hỏi vấn đề này, rất mong được quý anh/chị/bạn đi trước chia sẻ cho chúng em với ạ hihi
Em cám ơn cả nhà nhiều! ^^

Em nên xem vị trí em xin/thi tuyển vào cần yêu cầu ntn về bằng cấp nữa, chứ nói chung chung thì khá trở lên vẫn tốt hơn. em nên cố gắng, còn đâu nếu em có những lợi thế khác (ngoại ngữ thành thạo, ngoại hình, giao tiếp, nhanh nhẹn, gđ có đk,...) hoặc vị trí em ứng tuyển họ nữa em ạ. Nhưng nếu bằng tốt nghiệp xếp loại tốt thì mình sẽ có nhiều cơ hội hơn em ạ.

Muốn làm big4 thì bằng đẹp là yếu tố tiên quyết nhé. Người khôn ngoan chẳng ai lại để mình bị bằng trung bình làm gì

Muốn làm big4 thì bằng đẹp là yếu tố tiên quyết nhé. Người khôn ngoan chẳng ai lại để mình bị bằng trung bình làm gì
Đã nghe câu "nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, tư trí tuệ" bao giờ chưa bạn :). Nói bằng đẹp là yếu tố tiên quyết để Big4 nhận hồ sơ của những người không có cả 3 tiêu chí đầu tiên thì còn tạm đúng.

Đã nghe câu "nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, tư trí tuệ" bao giờ chưa bạn :). Nói bằng đẹp là yếu tố tiên quyết để Big4 nhận hồ sơ của những người không có cả 3 tiêu chí đầu tiên thì còn tạm đúng.
Bác lại lạc đề rồi :))

Mình nghĩ là ở đâu cũng vậy. Bằng cấp là một trong những lợi thế để vượt qua đc vòng hồ sơ. Nên ít nhất thì cũng cố gắng đc khá :D

Bằng trung bình còn do nhiều yếu tố lắm chứ chưa chắc đã là do mình không khôn ngoan đâu bạn à! Mỗi người 1 sở thích, nhiều người học chỉ theo sở thích của mình, kiến thức chuyên môn thì rất giỏi, nhưng mấy môn kia thì chỉ tàm tạm thôi. Có người thì thích tham gia các hoạt động ngoại khá, giao tiếp khá tốt nên không học đều các môn thôi.
Mình thấy quan trọng là nếu bạn bằng không tốt thì nên có cái gì đó tốt hơn nhiều để khiến nhà tuyển dụng thấy xứng đáng khi tuyển bạn vào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên