Topic tổng hợp đề thi Agribank 2012 (cập nhật liên tục)

Hi all,

Vậy là Agribank đã thông báo lịch thi và danh sách thi. Chi tiết các bạn có thể xem tại topic sau: Agribank thông báo lịch thi tuyển lao động năm 2012

Mình tạo topic này để tổng hợpupdate liên tục đề thi của các khu vực.

Chúc các Uber miền Bắc thi tốt và may mắn nhé!

11h30 ngày 01/11/2012:

Toàn bộ đề thi của khu vực miền Nam mình tổng hợp được tính đến thời điểm hiện tại bao gồm:

- Đề lẻ Tín dụng (full và tổng hợp thêm từ các comment))
- Đề chẵn Tín dụng (full và tổng hợp thêm từ các comment)
- Đề chẵn Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề lẻ Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Tin học & Anh văn (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi TTQT (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Công nghệ thông tin (tổng hợp từ comment của thành viên)

các bạn download tại link sau: http://www.mediafire.com/?5jm0nfhx2ov7cd1
Pass unlock file: ub

21h30 ngày 27/10/2012:

Toàn bộ đề thi của khu vực miền Trung mình tổng hợp được tính đến thời điểm hiện tại bao gồm:

- Đề lẻ Tín dụng (full)
- Đề chẵn Tín dụng (tổng hợp từ các comment)
- Đề lẻ Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Tin học (full và tổng hợp thêm từ các comment)
- Đề thi Anh văn (tổng hợp từ các comment)

các bạn download tại link sau: http://www.mediafire.com/?8paezty7alj4zzh
Pass unlock file: ub

Phần "đất" của topic tiếp tục được dành để update liên tục đề thi của khu vực miền Bắc. Chúc các bạn miền Bắc ngày mai (04/11) bình tĩnh, tự tin, thể hiện hết khả năng và tập trung cho bài thi dù có bắt gặp bất cứ hình ảnh không mong muốn nào trong phòng thi nhé:>.

Topic liên quan:

> [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)
> [HOT] Tổng hợp toàn bộ tài liệu ôn thi vào Agribank 2016
> Kinh nghiệm NỘP HỒ SƠ và PV SƠ TUYỂN vào AGRIBANK 2015
>
Kinh nghiệm PHỎNG VẤN vào BIDV và những lưu ý QUAN TRỌNG
>
[HOT] Bộ câu hỏi Phỏng vấn vào MB 2016 và những lưu ý quan trọng
>
Danh sách các câu hỏi thường gặp trong vòng Phỏng vấn của Vietcombank, BIDV, VietinBank và các ngân hàng
> <Tình huống> Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé
> Hỏi về kỹ năng xử lý trong một số tình huống xảy ra đối với GIAO DỊCH VIÊN trong NGÂN HÀNG

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đương nhiên là sẽ có thêm kiến thức, nhưng ở đây mình nói về hy vọng của mọi người... Tổ chức thi cử như vậy thì 1 vòng phỏng vấn cho hợp thức hóa vấn đề là xong, bà con còn lại sử dụng kiến thức để tập trung vào các NH khác. Còn ở đây thi cử thế này... Thật lòng mà nói: thất vọng và buồn cho mình, buồn cho các bạn miền Trung.

Nhưng dù sao đã đi tới đây rồi cũng không thể nào bỏ cuộc được. 1000 COCC được giúp đỡ thì chắc cũng phải có 1-2 người tự lực với khả năng vượt trội, chúc 2 miền còn lại (giờ rút kinh nghiệm không thể kỳ vọng nhiều vào AGR này nữa) sẽ có một cuộc thi thật sự nghiêm túc và cố gắng phấn đấu để lọt vào 0.1-0.2% còn lại!! Dù hơi nản nhưng vẫn phải phấn đấu cho cuối tuần này. Mọi người cố lên!!

Các bạn cho mình hỏi đi thi thì mang CMT và Giấy biên nhận hồ sơ à?

Giấy biên nhận chỉ có chữ ký mà không có dấu mộc thì có được vào ko?

Thank mọi người nhiều nhá ^^

Đương nhiên là sẽ có thêm kiến thức, nhưng ở đây mình nói về hy vọng của mọi người... Tổ chức thi cử như vậy thì 1 vòng phỏng vấn cho hợp thức hóa vấn đề là xong, bà con còn lại sử dụng kiến thức để tập trung vào các NH khác. Còn ở đây thi cử thế này... Thật lòng mà nói: thất vọng và buồn cho mình, buồn cho các bạn miền Trung.

Nhưng dù sao đã đi tới đây rồi cũng không thể nào bỏ cuộc được. 1000 COCC được giúp đỡ thì chắc cũng phải có 1-2 người tự lực với khả năng vượt trội, chúc 2 miền còn lại (giờ rút kinh nghiệm không thể kỳ vọng nhiều vào AGR này nữa) sẽ có một cuộc thi thật sự nghiêm túc và cố gắng phấn đấu để lọt vào 0.1-0.2% còn lại!! Dù hơi nản nhưng vẫn phải phấn đấu cho cuối tuần này. Mọi người cố lên!!

Nếu đã xác định là quyết tâm thi thì ko cần phải phân tích dài dòng, nc cứ như đúng rồi, bạn chỉ nghe ngta review thôi mà! Nếu xác định thi thì cứ tập trung thu thập thông tin đề thi cố mà ôn luyện, còn ko thì ở nhà đừng thi nữa, phân tích làm gì cho nản lòng ngta mà có biết chính xác là như nào đâu mà nói. Bây giờ nhiệm vụ trc mắt là tập trung ôn còn ít hôm thi rồi mọi chuyện bên lề đợi hạ hồi phân giải, vậy nhe'!

Nếu đã xác định là quyết tâm thi thì ko cần phải phân tích dài dòng, nc cứ như đúng rồi, bạn chỉ nghe ngta review thôi mà! Nếu xác định thi thì cứ tập trung thu thập thông tin đề thi cố mà ôn luyện, còn ko thì ở nhà đừng thi nữa, phân tích làm gì cho nản lòng ngta mà có biết chính xác là như nào đâu mà nói. Bây giờ nhiệm vụ trc mắt là tập trung ôn còn ít hôm thi rồi mọi chuyện bên lề đợi hạ hồi phân giải, vậy nhe'!

Hì, mình có phân tích gì đâu bạn?! Chỉ đang nói cảm giác của mình ra thôi mà, ai thích thì đọc, không thích thì thôi! Tuy nản nhưng vẫn cổ vũ mọi người cũng như mình chiến đấu đấy thôi chứ có mục đích làm nhụt chí mọi người như bạn nghĩ đâu! Dĩ nhiên là mình không biết sự việc như thế nào rồi, mình chỉ nghe nhận xét của các bạn miền trung thi về và nghĩ đến cuối tuần này miền nam có thể như vậy. Mà không lẽ các bạn ấy bịa chuyện nói ra làm nản lòng mọi người, sự thật phải như thế nào các bạn ấy mới phản hồi lại như vậy, cho nên những gì mình nói là có căn cứ chứ không phải "có biết chính xác là như nào đâu mà nói". Có gì đâu mà phải phản đối người khác như vậy hả bạn?!

@all: các bạn đừng phân tâm. Các bạn miền Trung hãy cứ tập trung cho buổi thi sáng mai. Các bạn miền Bắc & miền Nam tập trung ôn tập, vấn đề COCC đã nói quá nhiều rồi, nghĩ nó bình thường đi các bạn. "Không tránh được bão thì tìm cách sống chung với bão", mình thích câu này:)

Dù có tiêu cực thế nào thì vẫn có chỗ cho những bạn thể hiện tốt khả năng của mình. Nếu các bạn lội page ở topic thi tuyển năm ngoái sẽ thấy, khi đi thi, không phải chỉ ở miền Trung, mà miền Bắc, miền Nam tiêu cực rất nhiều, các anh chị đi thi về & chưa thi cũng rất lo lắng. Tiêu cực có thể kể đến như: giám thị nhắc bài, Google thần chưởng (quy chế k cho mang điện thoại nhưng nhiều người vẫn mang vào, search, chép & chép),.... Nhưng rốt cuộc, rất nhiều Ubers năm ngoái đã vượt qua vòng thi viết, đến vòng PV, pass tiếp & join Agri. Năm nay, quy trình thi tuyển ngược lại, các bạn cố gắng ôn tốt, thi tốt, kết quả thể hiện trên bài thi sẽ giúp các bạn có cơ hội join Agri:). Giờ tâm lý các bạn dao động, chán nản, thất vọng này nọ, ảnh hưởng đến việc ôn thi thì chính các bạn đã làm ảnh hưởng đến cơ hội thành công của các bạn rồi!

Các bạn miền Bắc & miền Nam cũng phải thấy may mắn hơn miền Trung nhiều, vì có nhiều hơn thời gian ôn thi, và nhất là, biết được format đề thi năm nay. Đừng than vãn, kêu ca, gây hiệu ứng dây chuyền đến các bạn khác nữa các bạn nhé.

P/s: Mình trước giờ, đã liên quan đến thi cử thì luôn cố gắng ôn & cố gắng hết sức khi làm bài, để sau đó, kết quả có thế nào cũng k phải hối tiếc nhiều. Có trách là trách mình không ôn được hết, hoặc có buồn là buồn mình không may mắn thôi.

Những ai đọc xong những dòng này của mình mà suy nghĩ tích cực hơn, mình rất vui. Những bạn đọc mà không thấy có tác dụng gì, có lẽ không nên ôn nữa.

Có bạn nào chụp được đề thi kế toán không post lên cho mọi người xem với :(( lo lắng đến chết mất thôi

- - - Updated - - -

@all: các bạn đừng phân tâm. Các bạn miền Trung hãy cứ tập trung cho buổi thi sáng mai. Các bạn miền Bắc & miền Nam tập trung ôn tập, vấn đề COCC đã nói quá nhiều rồi, nghĩ nó bình thường đi các bạn. "Không tránh được bão thì tìm cách sống chung với bão", mình thích câu này:)

Dù có tiêu cực thế nào thì vẫn có chỗ cho những bạn thể hiện tốt khả năng của mình. Nếu các bạn lội page ở topic thi tuyển năm ngoái sẽ thấy, khi đi thi, không phải chỉ ở miền Trung, mà miền Bắc, miền Nam tiêu cực rất nhiều, các anh chị đi thi về & chưa thi cũng rất lo lắng. Tiêu cực có thể kể đến như: giám thị nhắc bài, Google thần chưởng (quy chế k cho mang điện thoại nhưng nhiều người vẫn mang vào, search, chép & chép),.... Nhưng rốt cuộc, rất nhiều Ubers năm ngoái đã vượt qua vòng thi viết, đến vòng PV, pass tiếp & join Agri. Năm nay, quy trình thi tuyển ngược lại, các bạn cố gắng ôn tốt, thi tốt, kết quả thể hiện trên bài thi sẽ giúp các bạn có cơ hội join Agri:). Giờ tâm lý các bạn dao động, chán nản, thất vọng này nọ, ảnh hưởng đến việc ôn thi thì chính các bạn đã làm ảnh hưởng đến cơ hội thành công của các bạn rồi!

Các bạn miền Bắc & miền Nam cũng phải thấy may mắn hơn miền Trung nhiều, vì có nhiều hơn thời gian ôn thi, và nhất là, biết được format đề thi năm nay. Đừng than vãn, kêu ca, gây hiệu ứng dây chuyền đến các bạn khác nữa các bạn nhé.

P/s: Mình trước giờ, đã liên quan đến thi cử thì luôn cố gắng ôn & cố gắng hết sức khi làm bài, để sau đó, kết quả có thế nào cũng k phải hối tiếc nhiều. Có trách là trách mình không ôn được hết, hoặc có buồn là buồn mình không may mắn thôi.

Những ai đọc xong những dòng này của mình mà suy nghĩ tích cực hơn, mình rất vui. Những bạn đọc mà không thấy có tác dụng gì, có lẽ không nên ôn nữa.

mình đồng ý kiến với bạn. Bây giờ k chỉ ở agri mà ở đâu rồi cũng tiêu cực cả :d chúng ta hãy cố gắng hết sức mình để không phải hối hận. Các bạn miền Trung ngày mai thi tốt nhé :D còn các bạn miền Bắc và miên Nam Cố Gắng lên nào! CỐ GẮNG lên mọi người nha

mấy bạn nếu ai đậu v1 rồi thì ráng thi đi...nghĩ ngợi chi nhìu cho mệt...đã làm thì làm hết mình...
mình thi tín dụng...cho mình hỏi: có lên bốc thăm chọn đề k zậy...ai có đề chẵn tín dụng post lên cho mọi ng tham khảo với...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,791
Thành viên mới nhất
wstar77club
Back