Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,044
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Không, không đi nổi CN khác đâu bạn ạ. T thi vào bank khác bạn ạ. Sợ Vietin lắm rùi :(. Nếu bạn đang có việc làm ổn ổn chút thì cân nhắc nhé. Còn chưa thì vào Vietin cũng được bạn ạ, đây cũng là môi trường đào tạo không tồi.
Tớ đang thất nghiệp mà, mới ra trường được mấy bữa :D
Thôi thì đợi xem có cơ hội để cân nhắc ko đã, cám ơn bạn Gaiumeo với bạn Khuattuyen nhiều nhiều nhé :X
Ít ra lần này cũng được cái kinh nghiệm là lần sau đk thi phải tìm hiểu chi nhánh đã, đằng này mình lại cứ đâm đầu vào, thấy Vietin là sáng mắt lên rồi :">

Mình cũng từng làm qua Ngân hàng nên thông cảm với bạn sutucon1003, vào chi nhánh có nợ xấu nhiều làm cực lắm ah, có được làm gì đâu mà có cơ hội.
Mình thi chi nhánh Quang Trung - Hà Đông k biết tình hình thế nào, mình cũng chưa tìm hiểu gì cả.
Đang đợi kết quả mỏi mòn, có bạn nào biết về chi nhánh Quang Trung k vậy, share cho mình chút thông tin vơi :)
CN Quang Trung cũng được bạn ạ, CN nhỏ thôi nhưng đỡ hơn, tất nhiên làm Vietin không nhàn đâu. Bạn ở KV đấy đăng ký vào Sông Nhuệ thì ngon nhất, mấy năm thành tích OK lắm.
Thi VIetin cứ CN to mà vô các bạn nhé.

Hồi hộp quá, ko thấy gọi điện thì lại loay hoay vào mail xem có thư cảm ơn ko...huchuc...có danh sách rùi mà sao lâu công bố thía chứ :(( chắc còn xét Nv2 @@

k, 2 người là của chi nhánh nam thừa thiên huế mà, phú bài a
còn chỗ mình là 5 người thui, nhưng mình nge thông tin là có 2 người được gọi đi làm rùi, 2 anh này trước đây thi điểm cao, nhưng pv k đạt, chừ người ta kêu đi làm và trừ chỉ tiêu của mình đó :D:D
p/s: Cơ hội mong manh khi có người đậu, cơ mà mình k tin bạn đó nơi :( :(
có nghĩa là 2 suất đó, năm ngoái thi đó hả. Lần đầu mới nghe cái vụ này đó

có nghĩa là 2 suất đó, năm ngoái thi đó hả. Lần đầu mới nghe cái vụ này đó
k, mình mới thi năm nay chứ mấy, ra trường năm nào thi năm ấy, năm ngoái ai cho mà thi :)) :))
trừ 2 chỉ tiêu là còn 3, mà bạn khi hồi pass rùi thì còn 2 :D:D

Gaiumeo đã viết:
CN Quang Trung cũng được bạn ạ, CN nhỏ thôi nhưng đỡ hơn, tất nhiên làm Vietin không nhàn đâu. Bạn ở KV đấy đăng ký vào Sông Nhuệ thì ngon nhất, mấy năm thành tích OK lắm.
Thi VIetin cứ CN to mà vô các bạn nhé.

He, minh thi chi nhanh dong ha noi, co ai biet chi nhanh lam an the nao k, luong lau ra sao.

OA OA EM ĐẬU RỒI MỌI NGƯỜI ƠIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII
mới được gọi tức thì luôn, lúc 11h
đã quá đã quá đã quá.
cám ơn trời phật, cám ơn vietinbank , cám ơn UB :)) :X :X :X <:p:(([-O<X_X
Chúc mừng bạn,cố gắng làm việc thật tốt nha bạn

k, mình mới thi năm nay chứ mấy, ra trường năm nào thi năm ấy, năm ngoái ai cho mà thi :)) :))
trừ 2 chỉ tiêu là còn 3, mà bạn khi hồi pass rùi thì còn 2 :D:D

ý mình là 2 anh đó thi năm ngoái à, sao lại trừ vào vào chỉ tiêu mà tội nghiệp vậy. Rồi bạn nói chi nhánh nam TTH là 2 đâu có phụ thuộc gì đâu, mình 7 chỉ tiêu lận mà,ko bao gồm của Nam TTH

ý mình là 2 anh đó thi năm ngoái à, sao lại trừ vào vào chỉ tiêu mà tội nghiệp vậy. Rồi bạn nói chi nhánh nam TTH là 2 đâu có phụ thuộc gì đâu, mình 7 chỉ tiêu lận mà,ko bao gồm của Nam TTH
để mình chạy đi xem lại đã, mình có 5 chỉ tiêu thui bạn ơi, 7 là cả hết a, trong đó 5 của huế và 2 của phú bài mà :D:D2 anh đó thi năm ngoái đó, vì giỏi mà, nên mình bị trừ :( :(
nge vậy cũng đâu lòng lắm chứ T_T

thông báo là chi nhánh Quảng Ngãi đã có kqua,trong vòng pv chỉ có 5 bạn nam,chỉ tiêu là 6 ng thì 5 bạn nam này pass hết,còn lại là 1 chị có 3 năm kinh ngiệm

tin sét đánh ngang tai :(( :((
mà bạn lấy thông tin ở đâu thế, vậy là ko có kì tích xảy ra với mình :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch