Tổng hợp các đầu mối làm dịch vụ đăng ký giao dịch bảo đảm

GGSN

Verified Banker
Hi guys,

Chắc hẳn các anh chị em làm tín dụng cũng sẽ co lúc dược khách hàng nhờ hỏi giúp dịch vụ đăng ký giao dịch đảm bảo để nhanh chóng mà vay dc vốn phải không? Cơ mà lại có cái vướng mắc là chúng ta sẽ chọn ai để "gửi vàng" đây. Thế nên em mạo muội lập topic này với mong muốn ace sẽ chia sẻ với nhau những nhân vật ở các quận huyện mà làm ăn uy tín,nhanh chóng và giá thành lại rẻ nhé. Mong các ace kể thật chi tiết, khu vực nào, giá cả và thời gian hoàn thành nhé! Các chia sẻ của các ace sẽ liên tục dc update lên đầu topic để ace chúng ta có cái mà tham chiếu, giảm bớt chi phí cho khách hàng nhé!

Vì một cộng đồng ngân hàng phát triển!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Và trước tiên ai up giùm mình địa chỉ các nơi đk giao dịch đc ko ^^
Giá cả?
Thời gian đăng ký và xóa chấp nếu làm bt mất bao lâu nhỉ ?
Nếu làm nhanh mất khoảng bao lâu?
Cảm ơn cả nhà !

Cái này mà cũng cần dịch vụ àh? :|
mình ko biết ở các tỉnh khác và HN thì thế nào, ở HCM thì chỉ cần đúng thông tin là đăng ký ào ào, chỗ nhanh nhất là đăng ký xong ngày mai có kết quả, chỗ nào ì ạch nhất thì cũng tối đa 5 ngày là phải trả kết quả. Tốt nhất là cứ cho số fax của Ngân hàng, sau khoảng 3 ngày mà không có kết quả thì gọi điện cho bên phòng TN-MT để kiểm tra. Thường thì chỗ nào hẹn đến 5 ngày sau mới có kết quả cũng chỉ là để thời gian hẹn tối đa thôi, mình cứ gọi trước nhiều khi lại có sớm luôn.

Bên NH mình là nhân viên tín dụng phải làm hết, kể cả soạn hợp đồng, hơi vất.

Mình làm ở Đông Anh, nếu dịch vụ thì sáng làm chiều lấy được (giá cả 1tr).
Còn không làm dịch vụ thì sang ngày hôm sau lấy (trong TH không bị sai sót gì nhé).

Sài Gòn đăng ký nhanh nhỉ :D HN thì :-ss chả biết các khu vực nội thành HN thì thế nào nhỉ?

chỗ nào ì ạch nhất thì cũng tối đa 5 ngày là phải trả kết quả

Sài Gòn đăng ký nhanh nhỉ HN thì chả biết các khu vực nội thành HN thì thế nào nhỉ?

Hà Nội cũng như Sài Gòn thôi, nếu bạn đi làm các thủ tục thông thường người ta đều hẹn mấy ngày mới lên trả kết quả (có nhiều nguyên nhân như hồ sơ nhiều, quan liêu, tham ô...) Ví dụ như ngay ở Hà Nội nhé, nếu bạn làm thủ tục đăng kí giao dịch bảo đảm ở các Huyện ngoại thành Hà Tây thì 1 buổi là có kết quả, phí mấy chục nghìn, nếu đăng kí giao dịch bảo đảm ở ngay các Quận trong thành phố Hà Nội thì cứ đợi khoảng 1 tuần nhé, chưa kể sổ thành phố cấp trước đây phải mang lên Thành phố ở Đặng Dung xác nhận thì còn mất từng ấy thời gian. Vậy là khâu giải ngân bị chậm ít nhất 10 ngày vì chờ kết quả rồi. Vậy nên muốn nhanh thì bảo khách bỏ ra "vài triệu" tùy từng Quận và thành phố nhé. Có những Quận 1 tr/ 1 ngày, có những Quận 3tr/ 1 ngày nhé.

Mình thấy mức giá chung ở HN bây giờ thường là ngoại thành 1 triệu, nội thành 1.5 triệu. Với giá thế này thường là sáng làm chiều lấy hoặc qua ngày lấy, nếu muốn xúc tiến nhanh hơn có thể thêm 500k. Tuy nhiên ở nội thành thì có một số quận rất là khó khăn, ví dụ như từ liêm, dù kh bỏ tiền nhưng hồ sơ cũng phải cực chuẩn, biết cách mới đký đc nhanh :(

Mình thấy mức giá chung ở HN bây giờ thường là ngoại thành 1 triệu, nội thành 1.5 triệu. Với giá thế này thường là sáng làm chiều lấy hoặc qua ngày lấy, nếu muốn xúc tiến nhanh hơn có thể thêm 500k. Tuy nhiên ở nội thành thì có một số quận rất là khó khăn, ví dụ như từ liêm, dù kh bỏ tiền nhưng hồ sơ cũng phải cực chuẩn, biết cách mới đký đc nhanh :(

srich174 share 1 vài ng làm dịch vụ ở những quận mà srich174 biết đi :D

mình đăng ký ở HCM thì chưa phải chi tiền lần nào, thỉnh thoảng thì gửi 1 ít vài trăm ngàn nhân dịp này kia để giữ quan hệ thôi, nhân viên tiếp nhận hồ sơ ở nhiều chỗ dễ thương lắm, dẻo miệng 1 tí là làm vèo vèo :">

hồ sơ nào thấy cần giải ngân gấp thì làm đề nghị giải ngân trước khi nhận kết quả đăng ký luôn, chỉ cần có biên nhận hồ sơ là giải ngân được rồi (với điều kiện là mình phải coi hồ sơ tài sản và khách hàng ok hết thì mới dám làm). Có nhiều lần đăng ký thành công, giải ngân xong cả mấy tuần rồi mà quên chạy lên quận lấy hồ sơ về cũng chỉ bị nhắc nhở chút xíu :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên