Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Em là phái nữ. Làm tín dụng 3 năm. Sau 3 năm héo mòn vì chạy chỉ tiêu thì quyết định nghỉ Ngân hàng ra làm ngoài. Đc 1 năm lại chui vào NH khác làm HTTD. Nói chung cái nghề là cái nghiệp rồi. Theo nó thì chấp nhận nó, mà không chấp nhận được thì tìm con đường khác. Than vãn hay bi quan không giải quyết đc việc gì. Em nghĩ thế

Ừm, nên anh có viết dòng chú thích. Với bài này cũng lâu, thời điểm đó mình chưa tìm được hướng suy nghĩ tích cực.

Giờ anh có 1 đam mê riêng là chụp hình, 1 người bạn song hành là Sách nên tinh thần cũng ổn.

Mọi thứ đều nằm trong suy nghĩ và quyết định của mình phải không em!!!???

Ừm, nên anh có viết dòng chú thích. Với bài này cũng lâu, thời điểm đó mình chưa tìm được hướng suy nghĩ tích cực.

Giờ anh có 1 đam mê riêng là chụp hình, 1 người bạn song hành là Sách nên tinh thần cũng ổn.

Mọi thứ đều nằm trong suy nghĩ và quyết định của mình phải không em!!!???
Anh nói đúng. Đam mê và theo đuổi thứ gì đó giúp người ta dễ lấy lại cân bằng trong cuộc sống.
Em thấy tiếc vì khi trước có cơ hội và điều kiện mà không học chơi đàn. Tuy có học cũng chẳng giỏi hẳn được nhưng ít ta mình còn có một phương tiện để khỏa lấp đi nỗi băn khoăn những lúc công việc hay cuộc sống cá nhân có những điều không như ý muốn.
Giờ công việc bộn bề và quá lười học những cái mới nên đã quá muộn cho 1 niềm đam mê mất rồi. L

• Like
Reactions: A13
Anh nói đúng. Đam mê và theo đuổi thứ gì đó giúp người ta dễ lấy lại cân bằng trong cuộc sống.
Em thấy tiếc vì khi trước có cơ hội và điều kiện mà không học chơi đàn. Tuy có học cũng chẳng giỏi hẳn được nhưng ít ta mình còn có một phương tiện để khỏa lấp đi nỗi băn khoăn những lúc công việc hay cuộc sống cá nhân có những điều không như ý muốn.
Giờ công việc bộn bề và quá lười học những cái mới nên đã quá muộn cho 1 niềm đam mê mất rồi. L

Uhm, chính anh cũng từng như thế. Lạc lõng mà chả biết vịnh vào đâu, cứ ngu ngu ngơ ngơ ấy. Kakaka...

Từ ngày có nhiều thứ để mình cuốn theo và thích, nó đỡ đi nhiều lắm. Anh nghĩ em chưa muộn đâu, tranh thủ đi em. Vì anh cũng tranh thủ mọi lúc mọi nơi. Kekeke

Ai làm NH 1 thời gian cũng muốn bứt ra khỏi cho tự do tự tại,tối còn mơ KH gọi đien hối hs :)))

• Like
Reactions: A13
Ngắn hạn thì có thể xe ôm hơn =)) nhưng dài hạn thì sao, bạn làm xe ôm có đc thưởng lúc dịp lễ tết, có đc chế độ như làm bank ko. Áp lực đâu chả có, trải qua áp lực thì mới trưởng thành đc chứ. Tôi chưa thấy ông nào làm xe ôm mà giàu lên đc cả. Đừng có làm nhụt chí ae làm bank thế chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên