Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

Đọc xong bài này mình cũng bị búc xúc với suy nghĩ của chị này (thở dài )
Haiz, thôi cũng chẳng áp đặt suy nghĩ của người khác :)
:)

Đúng, mỗi người có một quan điểm, nhưng chính caí quan điểm sống của bạn ấy " tệ hại " như vậy mới làm bạn ấy không hạnh phúc, nếu biết khôn một chút thì nên im lặng và chấp nhận, đừng lên đây kêu la để mọi người cười cho. Khuyên bạn Xurach 1501 nên về nhà để tay lên tán mà suy nghĩ chính quê chồng "tỉnh lẻ" của bạn hay chính con người ích kỷ của bạn làm bạn khó chịu. b-(

Đúng, mỗi người có một quan điểm, nhưng chính caí quan điểm sống của bạn ấy " tệ hại " như vậy mới làm bạn ấy không hạnh phúc, nếu biết khôn một chút thì nên im lặng và chấp nhận, đừng lên đây kêu la để mọi người cười cho. Khuyên bạn Xurach 1501 nên về nhà để tay lên tán mà suy nghĩ chính quê chồng "tỉnh lẻ" của bạn hay chính con người ích kỷ của bạn làm bạn khó chịu. b-(

Sao lại gạch đá t thế c :-ss Cuối bài có từ Sưu tầm mà :-s Và đính chính là t cũng là girl tỉnh lẻ nhé :D

"Bố chồng tôi, mỗi lần lên thăm các cháu là ông lại lếch thếch gọi con ra bến xe đón. Nhìn ông, tôi thấy nó mới quê kệch làm sao với dép tổ ong, ống quần bên cao bên thấp, mùi mồ hôi khó chịu như được trộn lẫn với bùn đất. Nói chung, tôi thấy xấu hổ khi đón những người như thế và gọi là bố.Tôi đã nói với chồng bao nhiêu lần, bố ở quê thế nào cũng được nhưng lên đến đây phải ăn mặc đàng hoàng, sạch sẽ. Chồng tôi cứ ậm ừ bảo để anh nói với bố. Nhưng quả thực đến bây giờ ông cũng chẳng thay đổi.

Về đến nhà, ông hay đưa cho các cháu mấy cái củ khoai, củ lạc còn toàn đất cho chúng nghịch. Tôi thấy ghê sợ. Nhất là việc đi vệ sinh của các cụ, tối đến các cụ đi vệ sinh nhiều cứ lẹp bẹp, nhà vệ sinh lúc nào cũng ướt nhèm.Có dép đi trong nhà nhưng các cụ chẳng dùng cho cứ thích đi cả chân đất vào. Lúc nào tôi cũng phải hùng hục lau dọn nhà vệ sinh cho khô. Sáng ngày ra, khi con cháu còn đang ngủ thì khách đã dậy từ 5 giờ rồi nói chuyện oang oang không cho ai ngủ nữa."
Tỉnh lẻ không phải là một cái tội, càng không đáng bị coi khinh. Chắc bạn không có duyên để yêu, để cưới một cậu con trai nhà giàu tỉnh lẻ. Thiết nghĩ "thành phố" như bạn cũng chẳng có nhiều cái mà họ có đâu. Tôi đảm bảo.

Tớ không phải dân tỉnh lẻ nhưng mà nếu có vợ không ở HN mà có người thân xuống thăm là tớ rất vui. Còn những cái mà chị ý viết ra (và bạn Xurach sưu tầm được) thì t thấy nếu họ không cư xử như vậy mới đáng ngại. Sống phải như vậy, không chạy theo vật chất và cuộc sống rất đa dạng. Đi chân đất vào nhà tắm và để nước chảy ra thì có làm sao?, đi thăm hàng xóm thì có làm sao?, tích cóp đồ bán đồng nát thì làm sao? Chơi vs củ khoai dính đất, con cá con giun thì làm sao. Nhà tớ có hết, không thiếu cái nào mà bài đấy nói, có khách hay không có khách đều vậy
.
Mẹ tớ HN gốc, trừ cái đi chân đất vào nhà vệ sinh tớ bị nhắc chứ còn lại thì chả có vấn đề gì. Người nhà bố ở quê lên chơi tớ mới được ăn ngon hơn bình thường, mẹ bắt ngủ salon để nhường chiếc giường chăn đệm cho khách. Khách về là mẹ tớ lại mang vỏ chăn đi giặt giũ (nếu có mùi) một cách vui vẻ.
.
Tớ muốn sống ở vùng quê, tĩnh tâm và trong sạch hơn là bon chen chạy đua vật chất mệt mỏi và thiếu tình người thế này :-<

Người vợ trong bài là người xấu tính và ích kỷ, có là gái Hà Nội hay không thì bản chất vẫn vậy thôi. Đừng lấy mác Hà Nội hay tỉnh lẻ ra làm cái cớ như vậy ảnh hưởng đến hình ảnh những cô gái Hà Thành. Thực sự, mình rất có thiện cảm với các bạn gái Hà Nội gốc, những người mà mình biết đều rất dịu dàng, thân thiện và giản dị.

Ối giồi ối !!! Người có sổ hộ khẩu ở "Hà Lội" "nại" kỳ thị dân tỉnh "nẻ" thế cơ đấy àk? X_X
May phước đời tớ dân ở trong "Lam" cơ !;;)
Dân trong "Lam" chả bao chừ đi cân đo cái kiểu "Chẵn-Nẻ" lày đâu![-X
Sau "lày" tớ phải "đề phòng" các em "Có sổ hộ khẩu" ở "Hà Lội" thôi ! :-"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin