Thi tuyển VCB Đông Nam Bộ 5/7 2014.

Các bạn cho mình hỏi là đề anh văn của khu vực Hà Nội vừa rồi nội dung cụ thể là gì vậy.
- Trong 70 câu trắc nghiệm: có chọn từ đồng nghĩa không. Trắc nghiệm kiểu toeic hay toefl, hay cả 2 vậy ?

tại đọc trong tài liệu thấy báo chí nói SDR là đông tiền tối ưu cho hệ thống tài chinh thế giới.
Đông tiền mình hiểu là tiền mặt, có đúng không

SDR ko phải tiền mặt, cũng ko phải tiền tín dụng đâu bạn, mình phân vân giữa 2 đáp án còn lại :D

Theo lý thuyết lúc mình ôn thi thì nghiệp vụ thị trường mở có tính linh hoạt, Chính phủ có thể điểu khiển cung tiền bằng cách mua bán các giấy tờ có giá bất cứ lúc nào. Còn thêm mấy cái lợi thế so với lãi suất và dtbb nữa mà mình quên rồi :D

Mình nhớ được câu tính tỷ giá. Cho tỷ giá kỳ hạn 1 năm CHF = 0.8 USD, lãi suất USD 10%, lãi suất CHF 4%. Tính tỷ giá giao ngay
Chọn câu sai: NHNN là
a. Thuộc hệ thống tctd
b. Là pháp nhân
c. Là cơ quan ngang bộ
d. Là ngân hàng trung ương

Mình nhớ được câu tính tỷ giá. Cho tỷ giá kỳ hạn 1 năm CHF = 0.8 USD, lãi suất USD 10%, lãi suất CHF 4%. Tính tỷ giá giao ngay
Chọn câu sai: NHNN là
a. Thuộc hệ thống tctd
b. Là pháp nhân
c. Là cơ quan ngang bộ
d. Là ngân hàng trung ương
A

Mình nhớ là tổng dư nợ tín dụng đv 1 kh ko quá 25% vốn tự có của tctd. Mà ko pik có chính xác ko nữa
Theo thông tư 13 thì tổng dư nợ cho vay đối với 1 kh là 15%, 1 nhóm kh có liên quanlà không quá 50%
Tổng dư nợ cho vay và số dư bảo lãnh ...25% ...60%. Bạn xem kỹ lại đề thử, nếu nói là tổng dư nợ cấp TD tức là kèm cho vay + bảo lãnh thì là 25%

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên