Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Có bạn nào có kết quả thi vị trí Kế toán ở hội sở Trần Hưng Đạo ngày 20/8 chưa ạ? Đợi chờ mòn mỏi quá :((

hic mình cũng thi đợt đó. b đúng được mấy câu. lâu quá ko biết có fail ko :((

bạn nộp vị trí nào. đợt đó mình app sau 5 ngày là nhận dc mail với message mời đi test

Lần trước mình có thi SCB 1 lần rồi, mà lần đó không ôn bài nên ko làm dc. Vị trí tín dụng của SCB lần đó có ra câu hỏi: trình bày công thức tính, ý nghĩa của 5 nhóm chỉ số tài chính (cái này các bạn đọc trong cuốn quản trị tài chính của ĐẠI HỌC KINH TẾ LUẬT nha).
Và 1 bài tập về tính hạn mức tín dụng, họ sẽ cho bạn các thông số để tính vòng quay vốn lưu động (= doanh thu thuần/vốn lưu động thuần), mà vốn lưu động thuần=tài sản lưu động-nợ ngắn hạn, tính chi phí vốn lưu động=doanh thu tuần-khấu hao-lợi nhuận trước thuế, lấy chi phí vốn lưu động chia cho vòng quay thì ra nhu cầu vốn lưu động của công ty,dựa vào đó các bạn tính hạn mức tín dụng
Mình chỉ nhớ bấy nhiêu thôi, chúc các bạn thi tốt.
uhm , tks bạn lúc học thì làm được hết luôn, lúc mới học xong chờ ngày tốt nghiệp có 3-4 tháng mà kiến thức nó bay đi đâu rồi ko biết nữa, giờ phải ôn lại nữa, hix

Mng ơi, có ai dc gọi đi sơ tuyển gdv vào 14/9 này k. Đi sơ tuyển thì có đo chiều cao k mng

T nộp hà nội, nộp lâu lắm rồi í, hết hạn từ 31/7 mà giờ mới có phản hồi đi sơ tuyển b ah, mà k biết có đo chiều cao vs cả hỏi nghiệp vụ k nữa. Hĩx
Cậu ơi!cậu nhận mail thông báo thời gian với địa đm đi sơ tuyển chưa? Họ bảo sẽ gửi trong hôm nay thời gian cụ thể, hôm nhận đc mai tớ đã xác nhận lại mail là có đi tham gia sơ tuyển đc mà đến giờ cũng chưa nhận đc mail thông báo cụ thể.
Cậụ nhận được thì nhắn tớ vớ nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back