Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

ukm mình làm r b
hic, sao ngân hàng scb test xong để đấy hay sao í bạn, đợi hoài không thấy gọi gì cả, sốt ruột gọi lên hỏi xem đậu test k thì chị nhân sự bảo đậu rồi chờ phân bổ về chi nhánh để pv mà chờ hoài không thấy , không biết có quên luôn không bạn nhỉ

hic, sao ngân hàng scb test xong để đấy hay sao í bạn, đợi hoài không thấy gọi gì cả, sốt ruột gọi lên hỏi xem đậu test k thì chị nhân sự bảo đậu rồi chờ phân bổ về chi nhánh để pv mà chờ hoài không thấy , không biết có quên luôn không bạn nhỉ
à b test xong r hả, vậy thì cố gắng đợi nhé b vì cái này còn pải sắp xếp nữa cơ, đợt mình còn pải đợi gần 2 tháng cơ nên b cứ bình tĩnh nhé. vì pv ở scb có cả pv cầu truyền hình hội sở và cả sếp nữa nên mọi ng chưa sắp xếp đc thời gian đó mà :)

mình nạp ở Nghệ An đợt 14/6 mà đến giờ vẫn ko thấy có động tĩnh gì hết

Bạn giống mình quá, mình nộp đợt tháng 3, thi trong tháng 3 và đến giữa tháng 4 có kết quả có chị nhân sự trong miền Nam gọi chúc mưng qua vòng thi viết, đợi để sắp xếp lịch phỏng vấn, và đến tận bjo là k có thông tin j. Mình thi HTTD, vị trí này chắc chỉ dành cho con ông cháu cha thôi.

à b test xong r hả, vậy thì cố gắng đợi nhé b vì cái này còn pải sắp xếp nữa cơ, đợt mình còn pải đợi gần 2 tháng cơ nên b cứ bình tĩnh nhé. vì pv ở scb có cả pv cầu truyền hình hội sở và cả sếp nữa nên mọi ng chưa sắp xếp đc thời gian đó mà :)
cảm ơn bạn nhé!cũng xác định là phải đợi lâu nhưng quan trọng là không biết phải đợi đến khi nào để mà biết đường, trong thời gian đợi có nhiều biến cố.hichic

Bạn giống mình quá, mình nộp đợt tháng 3, thi trong tháng 3 và đến giữa tháng 4 có kết quả có chị nhân sự trong miền Nam gọi chúc mưng qua vòng thi viết, đợi để sắp xếp lịch phỏng vấn, và đến tận bjo là k có thông tin j. Mình thi HTTD, vị trí này chắc chỉ dành cho con ông cháu cha thôi.
vậy giờ đã là tháng 8 rồi vẫn chưa phỏng vấn luôn hả bạn, lâu quá í, thế này thì tụt hết cả hi vọng, tớ đi làm rồi mà muốn thay đổi công việc nên hóng lắm. Mình thi giao dịch viên, theo mình nghĩ HTTD k nhất thiết phải cho COCC đâu bạn

vậy giờ đã là tháng 8 rồi vẫn chưa phỏng vấn luôn hả bạn, lâu quá í, thế này thì tụt hết cả hi vọng, tớ đi làm rồi mà muốn thay đổi công việc nên hóng lắm. Mình thi giao dịch viên, theo mình nghĩ HTTD k nhất thiết phải cho COCC đâu bạn
Ừa, đến bjo k có thông tin j. Mình nghĩ là họ đủ chỉ tiêu rồi hay ntn đó, c cũng thi viết rồi đúng k? Thi viết thì thi trên máy trắc nghiệm, xong là biết làm đc bn luôn. Làm mình mất công công chứng hs, khám sức khỏe, hồ sơ đầy đủ, thi xong thì k đc gọi đi pv nên cũng nản bạn ạ. Bọn mình cứ nộp những chỗ khác nữa, còn nhiều cơ hội mà. Cố lên!

Ngân hàng này tuyển dụng rất chán, gửi email không có email phản hồi.
Vị trí HTKD thì ôm đồm nhiều quá, định giá các NH giờ tách ra bộ phận riêng hoặc để cho CV QHKH định giá, mình có đi PV nhưng yêu cầu là phải định giá được ngay, trong khi mình làm CV HTTD ở NH cũ không có nghiệp vụ này, kể cả kiểm tra sau cho vay mình cũng chỉ kiểm tra TSBĐ thôi. Không phải không làm được những nghiệp vụ đó nhưng yêu cầu của SCB khá cao cho với chức danh. PV xong cũng ko có email thông báo đậu rớt hay ko luôn :lmao:
Bên này phân ra NV -> CV, NV là thấp nhất rồi mà yêu cầu kinh vãi. Mình đi PV cũng vì lịch sự thôi, nhưng thấy bộ phận nhân sự bên này khá chán,​

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên