Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

mình chưa trả lời đc câu này, b nào giúp m vs
Có ba người cùng đến rút tiền gấp, đó là: 1 người già, một phụ nữ mang bầu, một người tàn tật. Bạn sẽ xử lý theo thứ tự thế nào?
Tương tự: Thay một trong 3 người trên bởi 1 người khách VIP, bạn sẽ xử lý như thế nào?
Mình nghĩ ở đây quan trọng là cách nói. Có thể 3 đối tượng đó đều gấp như nhau thì sẽ ưu tiên người đến trước. Nhưng luôn nhớ, nhìn sang các quầy khác để nhờ hỗ trợ ưu tiên cho những khách hàng này. Nếu các quầy khác đang có khách, mời những khách hàng này ngồi, và nói khách hàng thông cảm đợi chút.
Nếu có một trong ba là khách hàng VIP, cũng nhờ hỗ trợ của đồng nghiệp... vui vẻ nói khách hàng đợi một chút và nhường cho những khách hàng này vì họ lớn tuổi/ đi lại khó khăn... Trong thời gian đó có thể mời khách hàng uống nước. Nói chung ở đây quan trọng là do cách nói của mình, thì khách hàng dù khó tính họ cũng sẽ thông cảm cho mình.

Có ai thi tuyển ngày 4/4 vừa rồi ở Sacombank khu vực Hà Nội nhận được thư hẹn phỏng vấn ngày 18 - 23/5 giống mình chưa vậy? Hẹn phỏng vấn gì mà hẹn trước hơn 30 ngày, có khi nào họ hẹn chiếu lệ cho có k nhỉ hay mình thuộc thành phần dự bị nhỉ, hoang mang quá :(

Có ai thi tuyển ngày 4/4 vừa rồi ở Sacombank khu vực Hà Nội nhận được thư hẹn phỏng vấn ngày 18 - 23/5 giống mình chưa vậy? Hẹn phỏng vấn gì mà hẹn trước hơn 30 ngày, có khi nào họ hẹn chiếu lệ cho có k nhỉ hay mình thuộc thành phần dự bị nhỉ, hoang mang quá :(
Ngan hang nay la scb chu khong phai sacombank ban oi.

Có bạn nào đc gọi đi PV ngày 28/3, ở Hội Sở chưa nhĩ, gần nữa tháng rồi mà ko thấy kêt wả, chắc tạch rồi wá, hic

Mai mình mới nộp hồ sơ tại Hội sở, thấy mấy bạn bàn tán nhiều quá..... hjc.... ko biết mình có bỏ lỡ cơ hội thi tuyển vào SCB lần này ko??? :(

có bạn nào sáng thứ 7 tuần này pv bên scb ko vậy? mh test bên nhân viên hành chính ngày 2/3/2015 và hôm qua nhận dc thông báo pv?ko biết nhà mh có bạn nào pv scb rồi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với đặc biệt vị trí nhân viên hành chính, cảm ơn các bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,616
Thành viên mới nhất
neo79studio
Back
Bên trên