Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
oh, mình mới apply chưa đc gọi, thấy bạn mình đi pv sơ loại ở tech có 5 ngừoi hỏi, nghe cũng run run! ^^
Không nhiều thế đâu bạn ơi, sơ loại thường chỉ pvan với nhân sự chịu trách nhiệm tuyển vị trí đó thui, có khi cso 2,3 người ngồi đó nhưng chỉ có 1 người hỏi thui mà :). Nói chng sơ loại với nhân sự dễ mà ;)

- - - Updated - - -

Techcombank thường là cho làm bài test xong rùi pv tiếp luôn...test chủ yếu toàn EQ ko thôi

Hồi trc mềnh test là vòng cuối, 72 câu toàn kỹ năng hết luôn, nhân sự đưa đề cho ngồi chỗ chị ý làm còn chị ý đi làm việc khác, muốn làm thế nào thì làm :D

Cac ban oj cho minh xin kinh nghiem test o techcombank voj! Hjxhjx. Mjh dc goj maj test ma k pjt se test nhug gj. :(

Tech có ghi là: Hồ sơ bản cứng bao gồm:
1. File thông tin ứng viên theo mẫu Techcombank download tại website tuyển dụng Techcombank
2. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của chính quyền địa phương
3. Bản photo công chứng bằng đại học và bảng điểm
4. Giấy khám sức khỏe (có hiệu lực trong vòng 6 tháng)

Những cái này là nộp khi nào vậy các bạn? Mình nộp online thì phải đủ những cái này à? Hay là lúc nào được nhận vào thì mới cần những cái này?

Tech có ghi là: Hồ sơ bản cứng bao gồm:
1. File thông tin ứng viên theo mẫu Techcombank download tại website tuyển dụng Techcombank
2. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của chính quyền địa phương
3. Bản photo công chứng bằng đại học và bảng điểm
4. Giấy khám sức khỏe (có hiệu lực trong vòng 6 tháng)

Những cái này là nộp khi nào vậy các bạn? Mình nộp online thì phải đủ những cái này à? Hay là lúc nào được nhận vào thì mới cần những cái này?
Cái này lúc nào vào bạn mới phải chuẩn bị đầy đủ nhé, còn PV thì chỉ cần CV in ra thui :)

- - - Updated - - -

Cac ban oj cho minh xin kinh nghiem test o techcombank voj! Hjxhjx. Mjh dc goj maj test ma k pjt se test nhug gj. :(

Bạn test vị trí j ấy. hồi trc tớ test RM-QHKHDN thì chủ yếu là EQ và kĩ năng bán hàng, kĩ năng mềm thui, nhìn chung đề test ở TCB khá nhẹ nhàng :)

oh, mình test thứ 5 tuần trc rùi, k bít thế nào nữa, giờ vẫn chưa đc liên lạc lại, hum ý mình test vị trí quản trị danh mục tsđb, cũng k tốt lắm, thường thì test xong thì sau bao lâu sẽ đc liên lạc nhỉ? hic, có khi t lại tạch rùi ý! :-?

oh, mình test thứ 5 tuần trc rùi, k bít thế nào nữa, giờ vẫn chưa đc liên lạc lại, hum ý mình test vị trí quản trị danh mục tsđb, cũng k tốt lắm, thường thì test xong thì sau bao lâu sẽ đc liên lạc nhỉ? hic, có khi t lại tạch rùi ý! :-?

Bạn test trước hay PV trước,lần tớ thi là test cuối cùng nên có kqua nhân sự còn trình nhận nvien mới nữa thành ra 2 tuần liền đấy :(

Bạn test trước hay PV trước,lần tớ thi là test cuối cùng nên có kqua nhân sự còn trình nhận nvien mới nữa thành ra 2 tuần liền đấy :(

t PV một lần rồi thì 1 tuần sau đc gọi đi test, t nghĩ còn PV lần 2 nữa mà giờ chưa đc gọi nên đoán là tạch =((

ah bạn ơi, trong 2 tuần đấy người ta có thông báo bạn đã trúng tuyển k hay phải đợi liền 2 tuần k có tin tức gì??? :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên