HOT Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Chính sách xã hội

ngày 01/3 DN A vay ngân hàng 600trđ đồng để lắp đặt dây chuyền( trị giá 1 tỷ, 400trđ là vốn tự có). thời gian thi công 5 tháng. Rút tiền vay 1 lần. Hiệu quả kinh tế hàng năm thu đc là 300 trđ, DN dùng 80% để trả nợ ngân hàng. Khấu hao TSCĐ là 10%/năm. DN dùng khấu hao tài sản hình thành từ vốn vay để trả nợ ngân hàng. Nguồn trả nợ khác là 60 trđ một năm. Lãi suất cho vay là 1%/Tháng. Kỳ trả nợ là 6 tháng. Hãy xác định thời hạn cho vay, thời điểm trả nợ cuối cùng, nghĩa vụ trả nợ của DN ở kỳ trả nợ đầu tiên và kỳ trả nợ cuối cùng. Biết rằng lãi vay thi công đc phân bổ trả đều trong suốt thời gian trả nợ.
Bài này mình thấy cũng hay. các bạn tham khảo nhe.
Ket qua la
Thoi hạn cho vay =29 thang
Tiền phải trả kỳ đầu= 223,5 trd
Tien phải trả kỳ cuối=71,1 trđ
thoi điểm trả nợ cuối cùng là 1/8/N+2

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cả nhà ơi, có ai ở HP không, mình thi ở Bắc Giang, ngày 14-15, có bạn nào đi thi không mà ở HP không, cho mình đi cùng với, mình không biết đg, lại con gái nữa, huhuhu. Mà các bạn đi thi trước, về cho mình xin ít kinh nghiệm nha, có gì send cho mình nhunghoang90 (nick gmail nha)
Thanks cả nhà nhìu nhìu!

Có mình ở TPBG đây. Từ HP lên TPBG có xe đi thẳng mà. TPBG nhỏ lắm, b cứ yên tâm đi. Có gì cứ pm cho tớ.

Ai thi ở Bắc Giang ko? Mình thi ở Bắc Giang nè, chỗ thi là cạnh trường cấp 2 cũ mình học - 72 Nguyễn Thị Lưu - tp Bắc Giang @@

Ub ko cho post số điện thoại lên diễn đàn có gì bạn add yahoo mình nhé : kytucxa_vang_em_1088. Ban nao` Thi o Bac' Giang thi` minh` chi duong nhiet tinh` cho. :D

Bạn huonglien140688 ơi. Theo t được biết thì do NH phân về đâu thì ta về đó thôi (nếu ta thi đỗ).
Không hiểu gần điểm thi Bắc Giang có chỗ trọ không nhỉ???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,679
Thành viên mới nhất
88betgroupnet
Back
Bên trên