Thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng ANZ

Chào các anh, chị và các bạn ở cộng đồng UB. Mình đã tốt nghiệp ngành tài chính- ngân hàng. Sắp tới ANZ gọi mình đi phỏng vấn vị trí CV Tư vấn tài chính cá nhân. Vì thế mình lập topic này mong các bạn và các anh chị đã từng đi pv ở ANZ hoặc có hiểu biết về vị trí đó chia sẻ và giúp đỡ. Cảm ơn anh chị và các bạn nhìu!

À , chỉ là đơn thuần phát hành thẻ thôi bạn ạ . Không có cho vay hay huy động vốn gì đâu , đúng ra là cũng có đấy nhưng bạn giống như làm " cò " cho staff Cho vay bên hội sở ANZ thôi . Có 1 lần họ qua sàn của mình , họp tất cả nhân viên lại và giới thiệu sản phẩm cho vay , nếu ai mang được 1 bộ hồ sơ vay về , bạn sẽ được 20$ . Nhiệm vụ của bạn chỉ có vậy thôi , phần còn lại như thẩm định hay xét duyệt là bên staff họ làm . Vì vậy các bạn DSA ko chú trọng cái này lắm , bạn biết đấy , làm 1 cái hồ sơ vay đâu có dễ , rất nhiều cái và phức tạp , mà chỉ đc có 20$ thôi , trong khi đó làm 1 cái thẻ Gold là đc 15$ rồi . Ngoài ra còn có mở tài khoản tiết kiệm cho khách hàng nữa , hoa hồng cũng thấp ko cao lắm .
Thẻ của ANZ nói thật là hơi khó làm , vì nhắm vào target là client có mức thu nhập > 8tr / tháng mới đc làm . Nhưng mà đc cái là nó có mấy hình thức thay thế thu nhập như sở hữu nhà >40m2 , sở hữu xe hơi , hợp đồng BH .

Các bạn cũng có thể phấn đấu lên team leader , Team Leader khi mới nhận việc lương cứng là 400$ , sau 2 tháng thử việc sẽ là 600$, đạt đủ chỉ tiêu của team ( 80 cards / tháng ) bạn sẽ được thưởng 300$ , bởi vậy Team Leader nào giỏi 1 tháng có thể thu nhập 20tr là binh thường.
Bằng cách nào để lên Team Leader ư ? Là thường xuyên đứng đầu toàn sàn về doanh số . Cứ 2 tháng 1 lần ANZ sẽ tổ chức phát thưởng cho DSA có doanh thu cao , bên TPHCM mình thì bạn đứng đầu sàn thường có doanh số >20 thẻ / tháng . Bạn cứ dẫn đầu như vậy liên tục thì sẽ đc Giám đốc cất nhắc . Mình mỗi tháng chỉ đc tầm 10 thẻ thôi, 1st trong team nhưng thua người đầu sàn nhiều lắm :D . Còn muốn làm đc > 20 thẻ , các bạn phải quan hệ thân với Staff bên trong , nhất là bộ phận BDE ( Business Development Excutive ) ,...hehe
Ở Hà Nội cũng giống tp Hồ Chí Minh bạn à,bạn làm được vậy là giỏi đấy,thật đáng nể. Bạn làm được 6 tháng rồi à? Đúng là không phải dễ dàng để lên được team leader,mà lên được rồi không điều hành tốt là ra ngay. Ở đây đào thảo cũng nhiều.:|

sao minh di training 2 buoi rui va lam bai test nghi kq cung oki ma k thay ANZ goi nhi???hix
co ban nao da dc goi ky hop dong DSA o ANZ toa nha TTC cau giay chua....huhu

haiz. mở thẻ của NH bình thường đã méo mặt. mở thẻ vip này thì đào đâu ra lương :(

Bạn Xe_dap ơi? Vị trí DSA này ứng tuyển bằng cách nào hả bạn, nó tuyển tập trung 1 đợt thôi ah? Mình muốn đi làm để lấy kinh nghiệm sau này đi xin việc cho dễ. Mong bạn jup!!!

hic, có ai được gọi đi training đầu tháng 8 này ko?
mình quên mất tiêu là họ nói hum nào rùi :((
ko biết là 1/8 hay 2.8 nữa :((((((
có ai được gọi ko, chỉ mình với :(

bạn keomut ơi,
bạn có đi training hôm 1/8 không?
đã có kết quả chưa cậu nhỉ?
tớ thấy bảo hôm sau là có kết quả lun mà đợi chẳng thấy gì.
huhu

bạn nguyenhoa1809 ơi,
huhu

bạn nguyenhoa1809 ơi,
huhu
Nếu những ai được gọi đi training thì đã gọi hôm qua 2/8 rồi. Bạn t nó được gọi rồi đấy. Tuần sau đi training luôn.

bạn keomut ơi,
huhu
Mà c được đi training hôm 1.8 rồi ak! C được gọi hôm nào thế? Thế thì cứ đợi đi. Chắc có mấy đợt training liền cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên