HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

Mình trước đây cũng làm LPB khi ra trường được hơn 1 năm, làm ở đó 1 năm rưỡi. Trong 1 năm rưỡi ấy, mình đc tăng lương 3 lần, các chương trình thi đua đều kiếm thêm đc tiền thưởng (nội bộ thôi). Nói chung mình cảm thấy may mắn, vì môi trường LPB học hỏi đc rất nhiều, công việc k quá áp lực và nếu làm cố gắng KPIs đều có thể hoàn thành. Lương lúc mình đi ~8tr, nếu làm thêm giờ tối đa đc thêm 2tr nữa, chưa kể abcxyz ở ngoài. Chính xác là lương LPB nếu bạn chỉ trong chờ đến ngày lĩnh lương và k cố gắng thì quả thực thấp, nhưng nếu có cơ hội mà thăng tiến (cái này hơi khó, phải khôn, khéo mới được) thì lương lên 1 mức khác ngay, mà áp lực hoàn toàn k nhiều như các NH khác.

Nói LPB tốt, mình thấy thế. Nói LPB xấu, cũng k hẳn, nhưng thực sự có nhiều hạt sạn, và nếu bạn tự chủ và phấn đấu thì mình nghĩ k vấn đề gì. Nói chung mình khá biết ơn LPB, đi đc 1 năm rồi nhưng ae chỗ cũ vẫn chơi đều D:
À, giờ mình làm ở Big4 :D
Câu chốt chất đấy, làm LPB 1 năm rưỡi r chuyển qua Big4 thì chắc cũng con cháu các cụ rồi :D

Mình trước đây cũng làm LPB khi ra trường được hơn 1 năm, làm ở đó 1 năm rưỡi. Trong 1 năm rưỡi ấy, mình đc tăng lương 3 lần, các chương trình thi đua đều kiếm thêm đc tiền thưởng (nội bộ thôi). Nói chung mình cảm thấy may mắn, vì môi trường LPB học hỏi đc rất nhiều, công việc k quá áp lực và nếu làm cố gắng KPIs đều có thể hoàn thành. Lương lúc mình đi ~8tr, nếu làm thêm giờ tối đa đc thêm 2tr nữa, chưa kể abcxyz ở ngoài. Chính xác là lương LPB nếu bạn chỉ trong chờ đến ngày lĩnh lương và k cố gắng thì quả thực thấp, nhưng nếu có cơ hội mà thăng tiến (cái này hơi khó, phải khôn, khéo mới được) thì lương lên 1 mức khác ngay, mà áp lực hoàn toàn k nhiều như các NH khác.

Nói LPB tốt, mình thấy thế. Nói LPB xấu, cũng k hẳn, nhưng thực sự có nhiều hạt sạn, và nếu bạn tự chủ và phấn đấu thì mình nghĩ k vấn đề gì. Nói chung mình khá biết ơn LPB, đi đc 1 năm rồi nhưng ae chỗ cũ vẫn chơi đều D:
À, giờ mình làm ở Big4 :D
Làm big4 thì liên quan j :)) làm thêm giờ dc tính lương àh? Chuyện đó là qk rồi, h làm nhiều hơn thì dc nghỉ bù thôi! Nói như bạn kiểu ng khác k cố gắng vậy! Thế làm bộ phận backoffice thì sao?! Kế từ khi áp KPIs, lương CBNV CN mình chưa bao h đạt đến mức 7tr chứ đừng nói là 8tr! Đã nói là tuỳ CN bạn ơi, k nói tốt xấu j ở đây cả, chỉ là nói thực tế cho những mem quan tâm, ít ra họ cũng có chút cơ sở để lựa chọn, k làm mất thời gian của cả NV vs NH vì đào tạo xog lại k đạt dc mức lương mog muốn, lại ra đi và lại tuyển dụng!

- Nge nói LPB sắp tăng lương cơ bản rồi các bạn nhé. Làm ở tổ chức nào thì hãy yêu tổ chức ấy, có thế bạn mới làm việc tốt được. Dù sao LPB cũng là một sự lựa chọn rất tốt để làm việc (Sếp tốt, đồng nghiệp trẻ, thoải mái)
- COCC nhiều nhưng nó cũng không ảnh hưởng gì đến mình, với lại tổ chức nào mà chẳng có
Chúc các bạn có sự lựa chọn phù hợp với bản thân!
:rolleyes: Nghe được câu này an ủi được phần nào ...mới nhẩy từ big 4 qua liên Việt. . Tháng 5 đi làm. ..big 4 nó Luân chuyển cho xuống kho đếm tiền. .ức chế quá. ...lương cũng 7 chai..mà ức chế cmnr....qua lien việt Ho báo lương 7.260.270d. . Mà ko biết sao đây. ..

:rolleyes: Nghe được câu này an ủi được phần nào ...mới nhẩy từ big 4 qua liên Việt. . Tháng 5 đi làm. ..big 4 nó Luân chuyển cho xuống kho đếm tiền. .ức chế quá. ...lương cũng 7 chai..mà ức chế cmnr....qua lien việt Ho báo lương 7.260.270d. . Mà ko biết sao đây. ..
HO vị trí nào đó bạn? Bạn cứ yên tâm gắn bó với Liên Việt, lương sẽ tốt lên thôi. Dú sao cũng phải nhìn nhận LPB là Ngân hàng 08 năm, còn nhiều cơ hội lắm :)

HO vị trí nào đó bạn? Bạn cứ yên tâm gắn bó với Liên Việt, lương sẽ tốt lên thôi. Dú sao cũng phải nhìn nhận LPB là Ngân hàng 08 năm, còn nhiều cơ hội lắm :)
Uhm.. Bạn. .giám sát hoạt động chi nhánh bạn ui...Thấy nằm dưới sự chỉ huy của gd chi nhánh. .ko thấy giống người của ho...kì này qua ..ta lùa hết khách bên vietin...ức chế quá. ..Nói chung mình làm gshd nhưng mình vẫn đi thăm kh cũ khi rảnh. ..để xem lãi suất bọn nó chai tới đâu. .

Sắp là dồng nghiệp của nhau rồi, mình đầu tháng 5 này đi làm tại CN HCM vị trí GDV :D

Uhm.. Bạn. .giám sát hoạt động chi nhánh bạn ui...Thấy nằm dưới sự chỉ huy của gd chi nhánh. .ko thấy giống người của ho...kì này qua ..ta lùa hết khách bên vietin...ức chế quá. ..Nói chung mình làm gshd nhưng mình vẫn đi thăm kh cũ khi rảnh. ..để xem lãi suất bọn nó chai tới đâu. .
Đồng nghiệp mình rất nhiều ng nghỉ lpb về big 4 hoặc đi NH khác, kể cả các sếp! Cứ hy vọng là sự ra đi ấy sẽ làm nền tảng để Lpb thay đổi chính sách nhân sự!

Làm big4 thì liên quan j :)) làm thêm giờ dc tính lương àh? Chuyện đó là qk rồi, h làm nhiều hơn thì dc nghỉ bù thôi! Nói như bạn kiểu ng khác k cố gắng vậy! Thế làm bộ phận backoffice thì sao?! Kế từ khi áp KPIs, lương CBNV CN mình chưa bao h đạt đến mức 7tr chứ đừng nói là 8tr! Đã nói là tuỳ CN bạn ơi, k nói tốt xấu j ở đây cả, chỉ là nói thực tế cho những mem quan tâm, ít ra họ cũng có chút cơ sở để lựa chọn, k làm mất thời gian của cả NV vs NH vì đào tạo xog lại k đạt dc mức lương mog muốn, lại ra đi và lại tuyển dụng!
Nói thật, mình cảm giác như bạn đang có vấn đề đọc hiểu ấy? Mình nói rõ nhé, để vào đc NH k phải chuyện dễ, chí ít nó cũng là năng lực, và cả cái duyên nữa. Làm thêm giờ, rõ rang là được tính lương nhé. Hơn nữa, mình nói big4 để biết rằng, từ NH nhỏ đến NH to nó là quá trình, với mình còn cả may mắn nữa, và để có cái nhìn toàn diện hơn ở cả môi trường NH lớn và NH nhỏ. NH nhỏ, phù hợp với ng có năng lực bthg, cũng để trau dồi vs cống hiến và phát huy nữa, bạn giỏi, bạn thi mẹ nó vào NH to luôn đi, ai cũng nghĩ như bạn thì mấy NH nhỏ ai làm? Lương nó theo mức cố gắng thôi, KPIs bạn đạt thì lương bạn cũng chả thấp nhé.

Mng cho e hỏi, đợt vừa r e thi và đc gọi vị trí Giám sát hoạt động của Liênvietpostbank, đang phân vân k biết có nên đi làm ko ạ? e nghe nhiều ng nói làm liên việt chán, tự nhiên thấy nản nản :((
Chào bạn. .Hiện t
Cách chi thưởng cũng như core banking theo chị nói bên LPB em thấy y chang bên TPB, em từng làm bên TPB cũng ở vị trí GDV luôn. Cả 2 nh này có điểm chung là đều rất non trẻ, ttừ hệ thống quản lý đến core, nhân sự...nhưng nó đều có tiềm năng rất lớn. Nếu làm được thì cơ hội phát triểnvề lâu dài là hơn hẳn các nh pt lâu. Hồi đó làm bên Tiên Phong tuy có nhiều cái hạn chế nhưng em vẫn rất thích, rất muốn gắn bó. Nếu ko vì gặp trúng sếp dìm thì e đã ko đi. :D, giống như bạn trên nói, đã chọn là phải yêu, nếu quyết định ở lại là việc r, thì tốt nhất nên yêu và thư giãn đầu óc. Rồi sẽ có ngày ngân hàng ngày càng hoàn thiện ^_^
Mình thấy hệ thống mạng lưới các quỹ tk bưu chính ra tới xã. ..Nếu các vị trí này thành pgd hết. ..thì cần một nguồn cán bộ rất lớn. ..và theo định hướng ngan hàng bán lẻ. .thì mạng lưới rất quan trong. ..nhất là ở những cn mới thành lập. ..Có thể lương bỗng hơi kém. ..Nhưng cũng như mua 1 cổ phiếu. .khi mọi người đánh giá nó thấp quá so với giá trị. ..thì có lẽ ta nên để ý tới nó. ..Biết đau mai sau sẽ có những cơ hội to hơn. ..Còn về big 4...tất cả ko phải màu hồng đâu nhé. ..Có nhiều bạn chịu ko nổi. ..h muốn đi cũng ki biết đi đâu. ..em tớ mới ra trường gdv... Ngày nào phần lớn là 8 9 h tối nhé. ..cn ko nợ xấu thì thu nhập cao...nợ xấu thì ngậm đắng nuốt cay. ..1 mình nó làm = 3 gdv ngan hàng nhỏ. ..mình đã từng ở big 4 ...Có nhiều bà cô già 35.... vẫn làm gdv...vì gốc nhà nước. ..nên thăng tiến rất chậm. ..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên