Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

đầu tiền là chủ thớt bỏ tâm lý có tiền mới có viejc đi, có tâm lý đó vào phòng thi sẽ tâm lý, kết quả ko tốt đâu.

Vài lời thế thôi. Thất ghiệp thì giờ cũng nhiều, mà 1 phần là vì ko tìm việc đúng cách cũng như lười tìm việc mà ra. Có thời gian chán cả tháng mình gửi mỗi 2 hồ sơ :/

Học hành thì vất vả ra trường hớn hở với biiets bao hi vọng sẽ tìm được một việc làm nhưng thất nghiệp vẫn dài dài.Cố lên bạn ơi.Mình có hơn gì bạn đâu ra trường 2 năm mà vẫn ko xin được việc

Học hành thì vất vả ra trường hớn hở với biiets bao hi vọng sẽ tìm được một việc làm nhưng thất nghiệp vẫn dài dài.Cố lên bạn ơi.Mình có hơn gì bạn đâu ra trường 2 năm mà vẫn ko xin được việc
nếu có việc j làm lương thấp cũng được bạn ạ, cứ làm đi, mình từng vật vờ 2 năm k đi làm..kết quả là gì, mình như bị mất đi 2 năm tuổi thọ vậy, lỗ hổng trong cv, tâm lí ì ngại đi làm..nhiều thứ nữa lắm

To 28 roi ma cung chang co may thu trong tay :(( dang muon doi cai xe ma tien kho chay tui :((

mình 27 rồi, bằng cấp đầy trg tay, toàn bằng xịn, kỹ năng cứng mềm j cũng ổn mà cũng nhảy nhót lung tung, ngồi nhà chơi chán chê h mới vừa đỗ bank nè... bạn nghĩ xem mình còn yếu ở mảng j mà trượt, kiến thức, kĩ năng, hiểu biết về bank, ngoại ngữ hay giao tiếp. Nghe mng nhận xét về mình. Thẳng thắn mà tự thay đổi, rồi sẽ đỗ thôi.

Em ra trường đã 1,5 năm mà giờ vẫn đang ất ơ đây; đi thi chỗ nhỏ thì sợ nhảy việc mà chỗ lớn thì bảo mình chưa đủ kinh nghiệm hoặc là TA của mình cũng ko đủ tốt để theo đến cuối cuộc pv; đúng ngành thì không xin (vì biết thừa không đỗ và có đỗ cũng không làm được) toàn xin trái ngành mà trái ngành thì than ôi... Em giờ cũng đang bất định không kém gì a/c nhưng vẫn phải cố gắng vì một ngày mai không thất nghiệp :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên