Thảo luận về thi tuyển vào Vietcombank đợt tuyển dụng tại HN T7/2012

Mọi người ơi, đã ai nhận được tin nhắn của VCB về chuẩn bị thi chưa? Tớ nhận đc tin nhắn m2, 3 nè đến nhận thẻ dự thi mà không biết hôm nào thi và thi những môn gì nữa cơ, ai đã thi ở cn khác rồi hay có thông tin gì chia sẻ cho tớ và mọi người với, hehe, thanks nhé :xX:

Hôm đi lấy giấy báo thì nghe thế này nhé: Thi 2 môn Tiếng Anh + Nghiệp vụ (chắc là không IQ đâu nên tùy, ai thích thì cứ ôn thôi :)))
Nghiệp vụ thì ôn các loại(tín dụng, kế toán, vi vĩ ...bla...bla vì hình như tất cả thi chung 1 đề hay sao ý) rồi thì ngoài nghiệp vụ còn có cả những kiến thức xã hội (chị ý bảo chịu khó xem thời sự như kiểu bản tin tài chính kinh doanh V1, VITV...) Thi lần này do HO tổ chức nên dưới Chi nhánh cũng không biết rõ ràng tường tận là thi cử kiểu gì, lần đầu Vietcom tổ chức thi tập trung mà. :))

Như vậy là không thi IQ đợt này nhỉ. Mình biết bà chị đợt trước thi hội sở phải thi cả IQ mà. Chị ấy còn khuyên tập trung vào Tiếng Anh và IQ thôi chứ nghiệp vụ thì ko cần sâu vì vào làm mới biết chi tiết được

uk, ngta đã viết rõ vậy rồi thì còn IQ j nữa c :-/ về hình thức thi thì mỗi năm 1 khác mà, thấy bảo có năm tự luận có năm trắc nghiệm nữa cơ :( năm nay chắc là trắc nghiệm :D (nghe nhìu người nói thế :"> )

mọi ng có ai bít thi trong bao lâu và thi đến mấy giờ ko?? trắc nghiệm thì chắc là nhanh thui nhỉ??

Hôm đi lấy giấy báo thì nghe thế này nhé: Thi 2 môn Tiếng Anh + Nghiệp vụ (chắc là không IQ đâu nên tùy, ai thích thì cứ ôn thôi :)))
Nghiệp vụ thì ôn các loại(tín dụng, kế toán, vi vĩ ...bla...bla vì hình như tất cả thi chung 1 đề hay sao ý) rồi thì ngoài nghiệp vụ còn có cả những kiến thức xã hội (chị ý bảo chịu khó xem thời sự như kiểu bản tin tài chính kinh doanh V1, VITV...) Thi lần này do HO tổ chức nên dưới Chi nhánh cũng không biết rõ ràng tường tận là thi cử kiểu gì, lần đầu Vietcom tổ chức thi tập trung mà. :))

sao ban biet ho to chuc thi dot nay vay???

Các Cn cùng thi 1 ngày, cùng 1 địa điểm thì chắc chắn phải do HO tổ chức rồi

sao ban biet ho to chuc thi dot nay vay???
Hôm mình lên lấy giấy dự thi. Có 1 bạn hỏi chị ở phòng nhân sự cái j thi thi cử cử thì chị ý bảo Chị không biết, vì đợt thi tập trung này do HO tổ chức nên không rõ lắm. Các em về cứ ôn tập thôi =))

Bạn nam_boc ơi cho mình hỏi thi nghiệp vụ chung một đề hết à? Chả lẽ thanh toán quốc tế cũng thì chung đề với tín dụng, kế toán à? Hai lĩnh vực khác nhau mà nhỉ? Lo quá.

Bạn nam_boc ơi cho mình hỏi thi nghiệp vụ chung một đề hết à? Chả lẽ thanh toán quốc tế cũng thì chung đề với tín dụng, kế toán à? Hai lĩnh vực khác nhau mà nhỉ? Lo quá.

Ukm thì lúc mình nghe loáng thoáng thấy bảo là thi 1 đề nên các em phải ôn tất thôi, từ kế toán, tín dụng, TTQT... Xong chị ý chốt 1 câu là đợt này do HO tổ chức nên chị k rõ =))

Chi nhánh Chương Dương thi 75 người lấy 7 người nhé :> Chuẩn bị tinh thần chọi nhau

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên