[THẢO LUẬN]-Thi tuyển Vietcombank đợt cuối tháng 11/2014

cái bạn chấp hết ở chi nhánh nào thế :)... Cầu mong là không phải chi nhánh ở Bắc Bình Dương. :v
bạn ấy đang làm BIDV, không thi đợt này đâu, mà kệ đi, người giỏi nhất không hẳn là người phù hợp nhất và người nói giỏi nhất không phải là người làm tốt nhất. bình tĩnh mà run thôi bạn, chúc các bạn miền nam may mắn :)

các cậu làm bài tốt k chia sẻ với bọn tớ với.. Cậu nh
t nghĩ là không tốt, vì đề rộng quá, không ôn hết được, nhưng không buồn vì thực ra làm xong cũng có biết đúng sai thế nào đâu. Xong là về thôi

nhớ được đề chắc siêu nhân, :))) 50 câu nghiệp vụ làm trong 60', trong đó 20 câu vi mô vĩ mô, 30 câu hỏi về tín dụng, sản phẩm của VCB, không có bài tập tính toán nghiệp vụ. 80 câu tiếng anh trong 60', chóng mặt, đề tiếng anh thấy khó, nhiều từ mới, có 1 bài điền từ khoảng 10 câu về ngân hà thiên hà gì đó. Ấn tượng là VCB tổ chức chuyên nghiệp, bài bản. Nói chung là bạn nào vượt qua thì mình rất khâm phục, kiến thức rộng, bao quát, không thiên về mảng nào cả
Cậu làm bài tốt k chia sẻ với bọn tớ với...

bạn này lấy ý tưởng của mình ở bên nhật ký chung.

nếu vcb không chọn mình thì đó là bi kịch của mình. Và mình sẽ chấp nhận :)
xin lỗi chị, thực tình e chả muốn quote lại làm gì, nhưng em chả lấy ý tưởng của ai cả. Em thừa tuổi để tự suy nghĩ và phát ngôn rồi. Có cần cái gì cũng phải hơn thua với người khác không

t nghĩ là không tốt, vì đề rộng quá, không ôn hết được, nhưng không buồn vì thực ra làm xong cũng có biết đúng sai thế nào đâu. Xong là về thôi
Cậu nhớ 30 câu tín dụng hỏi gì k...chia sẻ cho bọn tớ biết với

Vậy thở phào rồi... Bạn Con Chuột Lông Vàng làm dùm mình bài này với... Đang nhức óc với nó đây.
NHNN bán trái phiếu 1000 tỷ cho NHTM biết tỷ lệ dự trữ bắt buộc là 3%, tỷ lệ giữ tiền mặt của dân cư trên tổng tiền gửi là 8%. Tính lượng tăng giảm của cung tiền. :). Giúp mình với.

Vậy thở phào rồi... Bạn Con Chuột Lông Vàng làm dùm mình bài này với... Đang nhức óc với nó đây.
NHNN bán trái phiếu 1000 tỷ cho NHTM biết tỷ lệ dự trữ bắt buộc là 3%, tỷ lệ giữ tiền mặt của dân cư trên tổng tiền gửi là 8%. Tính lượng tăng giảm của cung tiền. :). Giúp mình với.
mm= (s + 1)/(s + rb + rex)
s = 8%
rb = 3%
rex = 0
MB giảm 1000.
MS = mm x MB
bạn tự bấm máy nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận