Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

anh Quách Tĩnh ơi.
hiện e đang là sinh viên thực tập sinh của tech, ko biết sau khi thực tập xong thì bên phía tech có hay nhận lại làm việc lun ko ạ.và nếu được giữ lại thì bên ngân hàng sẽ điều chuyển đi chi nhánh nào thiếu hay là được giữ lại chi nhánh đó lun vậy.

---------- Post added 31-12-2011 at 06:35 PM ----------

Bên Tech hình như có TGĐ là người nước ngoài à
Đúng rồi bạn, mới bổ nhiệm, ông Nguyễn Đức Vinh sang làm phó chủ tịch HĐQT rồi :D

Cảm ơn anh ạ,

Bên Techcombank có chế độ, thử việc 2 tháng rồi học việc 6 tháng tổng cộng là 8 tháng mới là nhân viên chính thức anh ạ :))
Mới ra trường nên Em quan tâm đến kinh nghiệm ở đó chứ nếu vì lương thì em thi vào Tech làm chi :D hỏi 10 anh chị, 8 người bảo "đừng thi em ạ" :D
chính xác... mình dang lam gdv o tech...cau tra loi cua bạn wa hay... neu ai hoi mình cũng tra lời như bạn vừa nói

Chào anh Quách Tĩnh và các bạn.
Em là sv vừa ra trường, trước e học khoa kinh tế và ko lquan j đến lĩnh vực NH, có chút k/n thực tế nhưng cũng ko lquan đến NH nốt. E đag đk vào vị trí QHKH CN. Vì vậy e muốn nhờ a và các bạn giải đáp chút thắc mắc.
Dựa trên cái nhìn của 1 nhà tuyển dụng và người có thâm niên trong lĩnh vực NH, a yêu cầu những tiêu chí j ở ứng viên cho vị trí QHKH (ý e muốn hỏi cả về bằng cấp và yếu tố con ng, e mún hỏi cụ thể chứ ko chung chung như n~ yêu cầu đề ra trên mục tuyển dụng của các NH).
Điều thứ 2 nữa là a đánh giá cao những thể hiện ntn của ứng viên (e muốn hỏi ở cả 2 vòng test và p/v, a reply đc rộng hơn thì e cám ơn lắm)
Tks a nhiều :)
Chờ hồi đáp của a ;;)

HI Anh Quách Tĩnh và Đại Gia đình UB!
Mình là thành viên mới rất mong được mọi người chia sẻ thêm về kinh nghiệm thi vào Ngân hàng
Thanks!

e muốn nộp hồ sơ nhưng mà chưa xong các môn.Hic.ko biết vừa thực tập vừa nộp đơn xin việc họ có nhận không nhỉ ?

Chào mọi người, mình học CĐ nhưng mún đi làm mà tìm vc khó quá, tuyển GDV mà nhìu n/h toàn tuyển đh thui ak, chán quá. Kỹ năng giao tiếp của mình cũng k tốt. làm thế nào để có kỹ năg giao tiếp tốt khi đi p/v đây???

---------- Post added 02-02-2012 at 09:45 PM ----------

lương chán lắm ak b :(

Chào anh Quách Tĩnh và các bạn.
Em là sv vừa ra trường, trước e học khoa kinh tế và ko lquan j đến lĩnh vực NH, có chút k/n thực tế nhưng cũng ko lquan đến NH nốt. E đag đk vào vị trí QHKH CN. Vì vậy e muốn nhờ a và các bạn giải đáp chút thắc mắc.
Dựa trên cái nhìn của 1 nhà tuyển dụng và người có thâm niên trong lĩnh vực NH, a yêu cầu những tiêu chí j ở ứng viên cho vị trí QHKH (ý e muốn hỏi cả về bằng cấp và yếu tố con ng, e mún hỏi cụ thể chứ ko chung chung như n~ yêu cầu đề ra trên mục tuyển dụng của các NH).
Điều thứ 2 nữa là a đánh giá cao những thể hiện ntn của ứng viên (e muốn hỏi ở cả 2 vòng test và p/v, a reply đc rộng hơn thì e cám ơn lắm)
Tks a nhiều :)
Chờ hồi đáp của a ;;)

Trong mô tả công việc vị trí chuyên viên KHCN của Techcombank chỉ yêu cầu, tốt nghiệp cao đẳng chuyên ngành kinh tế là ok em ah, ở Techcombank không quá nặng nề về vấn đề bằng cấp, mà quan trọng là sự phù hợp với yêu cầu công việc. Để nói về sự phù hợp này thì mọi người cũng đã nói rất nhiều ở các bài viêt trước trong cùng topic, bạn chịu khó đọc lại 1 chút nhé! Điều quan trọng là đọc thật kĩ mô tả công việc rồi chuẩn bị theo đó. Vị trí CVKHCN là 1 vị trí được tuyển dụng liên tục và cũng có tỷ lệ đào thải cao nhất, vì sau ở TECH sau khi tuyển dụng có 2 tháng thử việc và tối đa 6 tháng tập sự (học việc) mới được kí chính thức :D

Câu thứ 2 thực sự là rất khó trả lời :D bởi nó phụ thuộc tương đối yếu tố cảm tính của nhà tuyển dụng ở vòng cuối :D nhưng mà thường thì nhà tuyển dụng thích những ứng viên "tự tin trong chừng mực" :D Nghĩa là bạn thể hiện 1 sự tự tin nhưng cũng phải "ngoan" biết lắng nghe, biết tiếp thu những ý kiến của người khác, điều đó thể hiện thái độ làm việc của bạn. Có thể bạn giỏi nhưng bạn không hòa hợp được với phong cách của người phỏng vấn (sếp tương lai của bạn) thì khả năng phối hợp trong công việc cũng khó khăn. Đó là 1 trong những lý do mà nhiều bạn không qua được vòng phỏng vân cuối cùng.

---------- Post added 02-02-2012 at 10:01 PM ----------

Chào mọi người, mình học CĐ nhưng mún đi làm mà tìm vc khó quá, tuyển GDV mà nhìu n/h toàn tuyển đh thui ak, chán quá. Kỹ năng giao tiếp của mình cũng k tốt. làm thế nào để có kỹ năg giao tiếp tốt khi đi p/v đây???

---------- Post added 02-02-2012 at 09:45 PM ----------

lương chán lắm ak b :(

Tập, tập nữa, tập mãi... thôi bạn ah :D ít người có khả năng giao tiếp bẩm sinh lắm :D

em chào các anh chị! em là sinh viên trường Luật Hà Nội, khoa Luật kinh tế. vậy ở ngân hàng Techcombank có suất tuyển nào dành cho sinh viên trường Luật ko ạ? và yêu cầu của vị trí đó là gì ạ? thanks.

Bạn nào có kinh nghiệm thi GDV Tech rùi cho mình hỏi thi Tech chờ kết quả có lâu ko? mới đầu mình chỉ đc gọi đến phỏng vấn chứ ko làm bài test, đang chờ chị nhân sự gửi mail mà chờ lâu quá.hic

chào anh! hiện tại em làm nhân viên sale công ty Tài chính được gần 1 năm em xin vào làm nhân viên/chuyên viên quan hệ khách hàng hoặc nhân viên tín dụng thì sẽ cần thêm những yếu tố nào vậy anh??? thanks!

Bạn phải mô tả xem công việc cũ bạn đã làm những gì rồi thì mình mới có thể trả lời câu hỏi của bạn được :) Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân và doanh nghiệp yêu cầu hoàn toàn khác nhau đó bạn :D

---------- Post added 08-02-2012 at 10:44 PM ----------

Bạn nào có kinh nghiệm thi GDV Tech rùi cho mình hỏi thi Tech chờ kết quả có lâu ko? mới đầu mình chỉ đc gọi đến phỏng vấn chứ ko làm bài test, đang chờ chị nhân sự gửi mail mà chờ lâu quá.hic
Chị nhân sự có hẹn là bao giờ có kết quả không bạn, nếu không mà chờ lâu quá rồi thì email lại hỏi thôi :D mới ra tết nên nhân sự cũng đang bận rộn những việc còn đọng lại trước tết do năm nay tết đến sớm hơn mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên