Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

hây za. Lúc đó chị ý nói thế em cung k để y là xin lai số dt. Đúng là tiếc cho 1 cơ hội quá . Bi giờ nộp hs tới 10 lần rùi nhưng chưa qua được vòng gửi xe...hây za

Đã có kết quả thi tuyển GDV Tech đợt nhận hồ sơ 31.7 chưa mọi người ơi?

%%- Đã có bạn nào nhận được đề nghị thử việc của đợt thi tuyển GDV Techcombank 31.7 chưa vậy?mòn mỏi quá à@@

Chào anh QuachTinh! rất vui vì hôm nay được gia nhập diễn đàn của anh!Cho em hỏi hiện tại anh đang làm ở tech trên Hà nội hả anh? đợt trước em cũng làm trên HN ,nhưng h sinh con rồi về Thái Bình sống,hiện em đang tìm việc làm,anh có thể tư vấn giúp em hiện tại ở Thái Bình có ngân hàng nào đang tuyển ko ah? nếu được anh tư vấn sẽ có hậu tạ!

Kính gởi Mr QuachTinh

Đầu tiên xin chào anh.
Em là Tuân sinh nam 1981, em có kinh nghiệm làm bất động sản năm 2008 đến nay, em trước đó công tác tại FPT do một vài lý do tế nhị em từ bỏ vị trí khá ok cho sự nghiệp tương lai nhưng bù lại em được niềm vui nhất là gia đình.
Hôm nay viết diều này mong anh đừng cười Tuân nhé.
Em học trường ĐH Kinh tế Tp HCM, năm 2005 tốt nghiệp hệ cao đẳng chính quy chuyên ngành Tài CHính Ngân Hàng, sau đó e làm o FPT đến năm 2008, sau đó làm về bất động sản đến nay. trong thời gian này em học hoàn chỉnh đại học tại trường ĐH kinh tế Tp HCM chuyên ngành Tài Chính Doanh Nghiệp và năm nay đã được ra trường hiện em chỉ có giấy chứng nhận tốt nghiệp cùng bảng điểm. em có chứng chỉ tín dụng do trường ĐH Ngân Hàng Tp HCM cấp loại giỏi có bằng B Anh Văn. 2 bằng tốt nghiệp đại học và cao đẳng chỉ mức học lực trung bình.
Em biết rằng với lực học của mình chỉ cần nộp ứng tuyển xét hồ sơ là khả năng out khá cao. hiii
Thú thực em tự tin vị trí công việc về quan hệ KH lĩnh vực tín dụng bởi kinh nghiệm và mối quan hệ KH em khá tự tin vào khả năng này.
Em xin Bác cho em một lời khuyên nhé, thú thực em rất thiếu tư tin vì biết hồ sơ như vậy khó có NH nào chấp nhận.
Nếu có cơ hội xin làm việc cùng Bác thì ok quá.
Xin vài lời chia sẻ cùng sự cảm ơn trân trọng vì Mr QuachTinh đã đọc nội dung này của em. Lê Tuân - 0918323032

t nộp ở tech mấy lần . lần 1 là sinh viên thực tập, lần 2 ngày 23/6 ở giao dịch viên và chuyên viên phân tích tài chính.lần 3 vào 23/7 vào vị trí chuyên viên dịch vụ thẻ tín dụg. 3 lần mà chưa vòng nào qua đc vòng hồ sơ, chắc mình ko có duyên với tech rùi hi
Chào chị! E là thành viên mới nên có nhiều điều còn khá mới mẻ với em:d. Chị có thể cho em hỏi muốn nộp hồ sơ làm sv thực tập ở các ngân hàng thì làm ntn ạ? Hay là do mình phải tự tìm thông tin trên web NH? Yahoo của em là rose_291290. Mong nhận được hồi âm của chị. Cảm ơn chị nhiều!

chào các anh chị.

em mới tham gia diễn đàn nhà mình. hi vọng em sẽ học hỏi ở anh chị nhiều điều hay, giúp ích cho em và mọi người nhà mình rất nhiều.
mail cảu em ạ. havi62642@gmail.com

dear Ms Quach tinh:hiện em la sinh viên năm 3 truong đại học ngân hàng.em muốn tìm một công việc làm thêm trong ngân hàng.ví dụ như làm cộng tác viên.nhưng thực sự em chưa hề có kinh nghiệm gì cả.củng chẳng biết phải bắt đầu từ đâu.em biết anh rất bận nhưng nếu anh không phiền thì có thể tư vấn dùm em không ạ.em cảm ơn anh nhiều.

Chào tất cả các em,

Trước hết, rất cám ơn bạn admin đã post bài lên đầu và vô tình lại làm mọi người hỏi nhiều hơn :)
Các em thân mến, anh nghĩ là anh không thể trả lời hết những câu hỏi dạng "em cần phải làm gì hoặc tư vấn dùm em ..." bởi có những việc như anh đã nói, đầu tiên các em phải chủ động, phải xông xáo và quyết tâm giành lấy những gì em muốn.
Cũng như thực ra topic này không phải của Techcombank, anh chỉ là một cán bộ quản lý trong tổ chức, và những gì anh viết là những điều anh thấy có thể chia sẻ với các em ít ra là trước khi các em có thể bước ra con đường lớn. Ngắn gọn vậy là đủ, cũng như sẽ không có câu trả lời làm hài lòng tất cả.

Anh chúc các em thành công!

@Bạn nào thành công rồi lên đây chia sẻ kinh nghiệm nhé. Diễn đàn này là của chung và cần sự đóng góp của các em.

---------- Post added 10-08-2011 at 09:43 PM ----------

Đầu tiên xin chào anh.
Em là Tuân sinh nam 1981, em có kinh nghiệm làm bất động sản năm 2008 đến nay, em trước đó công tác tại FPT do một vài lý do tế nhị em từ bỏ vị trí khá ok cho sự nghiệp tương lai nhưng bù lại em được niềm vui nhất là gia đình.
Hôm nay viết diều này mong anh đừng cười Tuân nhé.
Em học trường ĐH Kinh tế Tp HCM, năm 2005 tốt nghiệp hệ cao đẳng chính quy chuyên ngành Tài CHính Ngân Hàng, sau đó e làm o FPT đến năm 2008, sau đó làm về bất động sản đến nay. trong thời gian này em học hoàn chỉnh đại học tại trường ĐH kinh tế Tp HCM chuyên ngành Tài Chính Doanh Nghiệp và năm nay đã được ra trường hiện em chỉ có giấy chứng nhận tốt nghiệp cùng bảng điểm. em có chứng chỉ tín dụng do trường ĐH Ngân Hàng Tp HCM cấp loại giỏi có bằng B Anh Văn. 2 bằng tốt nghiệp đại học và cao đẳng chỉ mức học lực trung bình.
Em biết rằng với lực học của mình chỉ cần nộp ứng tuyển xét hồ sơ là khả năng out khá cao. hiii
Thú thực em tự tin vị trí công việc về quan hệ KH lĩnh vực tín dụng bởi kinh nghiệm và mối quan hệ KH em khá tự tin vào khả năng này.
Em xin Bác cho em một lời khuyên nhé, thú thực em rất thiếu tư tin vì biết hồ sơ như vậy khó có NH nào chấp nhận.
Nếu có cơ hội xin làm việc cùng Bác thì ok quá.
Xin vài lời chia sẻ cùng sự cảm ơn trân trọng vì Mr QuachTinh đã đọc nội dung này của em. Lê Tuân - 0918323032

Chào Tuân,

Anh thực sự cảm kích vì những gì em chia sẻ. Anh cũng không phải là mr này nọ, anh là một người bình thường.
Điều anh nghĩ tới đầu tiên, đó là em chưa kể những gì em đã làm được ở FPT và ở mảng nào.
Điều thứ hai, em có vẻ như đang chú trọng quá nhiều vào bằng cấp, trong khi anh đã nói, cá nhân anh thấy bằng cấp có lúc quan trọng, nhưng có lúc chẳng quan trọng lắm.
Còn nếu em xác định mình khả năng giao tiếp tốt, vị trí RM (quan hệ khách hàng) có thể phù hợp với em.
Nhưng em giờ có tuổi rồi, cần xác định con đường phía trước xa hơn, đơn cử ví dụ, sau khi làm RM thì mình làm gì tiếp? Lúc đó thu nhập của mình sẽ là bao nhiêu? ... Em tự hỏi và trả lời nhé.

Cảm ơn bác QuachTinh đã chia sẻ, thú thực bác nói vậy em từng nghĩ đến bác ah. rất cảm ơn bác nhé. đợt này em cũng gởi CV khá nhiều tuy nhiên cũng chỉ hy vọng, con đường thành công và thành tài sẽ bao gồm cả quyết tâm và hơn hết là ý trí kiên trì theo đuổi. cũng chúc anh và Banker luôn thành công trong đời sống.
Có thể thành công nếu trong nghị lực bản thân đã sẵn sàng cùng sự kiên trì nhất.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên