[Tài liệu] Ôn thi vào Ngân hàng Nhà nước

cảm ơn bạn nhưng mình thi ngày 02/07 đợt thi vào Chi nhánh NHNN tỉnh thành phố cơ, chắc phải tháng 8 mới có kết quả. Mình thấy thi vào các vụ, cụ TW thì tính cả điểm tiếng anh và tin nhưng ở chi nhánh tỉnh, thành phố không tính đểm này vào điểm xét tuyển mà chỉ qua 5 điểm là được. Sao lạ thế nhỉ?

+ Các ACE UB cho mình hỏi Ngân hàng nhà nước có hơn nhiều các ngân hàng TMCP không mà nhiều người muốn vào thế? Vào NHNN TW vụ, cục thì lương ngạch chuyên viên là 2.34, phụ cấp cũng thêm một vài khoản..?!
+ ACE nào có người nhà, bạn bè làm ở NHNN TW thì chia sẻ giúp mọi người biết chút thông tin với ạ ? ( Câu hỏi hơi ngốc -thông cảm vì ko làm nhà nước nên hem bit, :D)

hehe lam sao bang cac NHTM duoc, NHNN la su lua chon cuoi cung ban ah :D
Mình lại thấy khác, đã làm thương mại rồi nên lại thấy bên nhà nước hay hơn. Chắc là tâm lý chung của mọi người thôi. Trong chán ngoài thèm.
Quan điểm của mình thế này: Thu nhập chênh nhau không nhiều, có thể bên thương mại cao hơn 1 chút nhưng nhưng chỉ dựa vào thu nhập này thì bạn vẫn sống ở mức cận nghèo. Làm Thương mại thì bạn đi làm từ 8h sáng đến 8h tối mới về, chưa kể làm thêm giờ, chạy chỉ tiêu, nhậu nhẹt tiếp khách (Khoản này là hại sức khỏe lắm), chẳng có thời gian để làm việc khác đâu. Còn làn NHNN thì CV nhàn hơn, thời gian rảnh nhiều hơn. Lúc đó bạn có thể lên kế hoạch và thực hiện được kế hoạch làm giàu bạn ah.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,791
Thành viên mới nhất
wstar77club
Back
Bên trên