Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

em cũng mới đi làm partime ở một vài nơi, nhưng em thấy Sales không phải là một công việc chán, chỉ là bản thân có cảm thấy phù hợp hay không. Bán hàng đôi khi cũng cần có duyên mà. nếu làm một thời gian không thấy phù hợp thì nên quit và tìm kiếm công việc mới. Cuộc sống là những trải nghiệm mà:D

anh(chị) có thể cho em biết sự thật về công việc của một giao dịch viên được k ạ??? e cám ơn a(chị) nhiều!!! :)

Mình cũng làm Maritime 1 thời gian vị trí SA, giờ đã chuyển sang ngân hàng khác, nghĩ lại đó là 1 thời kỳ tăm tối, công việc ko cho 1 kinh nghiệm gì hết, qua ngân hàng khác phải bắt đầu lại từ đầu. Lương thì thấp - LCB có 2tr2 như vậy là rất thấp so với mặt bằng chung. Áp lực doanh số, KH ở đây không dễ kiếm, còn có chuyện NV dành khách của nhau từng Hub,kiện tụng om sòm, đến lúc nghỉ vẫn còn lương kinh doanh mà ngân hàng đí chịu trả, ăn chặn lương của NV.

có cvqhkh ở MSB là một mà. nhưng nói chung nếu đã xác định vào n.h mà không có người quen là rất khó khăn. vào đã khó, khi vào được phải đối mặt với áp lực doanh số, sự cạnh tranh, không hoàn thành chỉ tiêu nhẹ thì luân chuyển công tác, nặng thì out thẳng

Mình cũng đang làm tại một Ngân hàng TMCP với chức vụ CV QHKH.
Bây giờ mô hình hoạt động của ngân hàng đã thay đổi rất nhiều, linh hoạt hơn so với trước đây. Nhưng tình trạng có một số ngân hàng có vấn đề trong chính sách về lương với người lao động cũng không hiếm.
Ngân hàng cũng như một doanh nghiệp trong nền kinh tế thôi. Cũng có lớn có nhỏ, có thế này thế khác.
Chúc các bạn sẽ tìm được một cv ưng ý!!!!

Và chiều em đã nhận đc mail của MSB gọi đi pv vị trí SA vào 23. cũng chẳng nhớ mình apply khi nào nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,812
Thành viên mới nhất
ingestedmerch
Back
Bên trên