Sinh viên đại học ngân hàng còn nợ 1 môn xin việc dc không các bạn?

Hiện tại mình k24 đại học ngân hàng hcm .Trong quá trình học thì mình còn nợ 1 môn (đen quá) nên mình chưa lấy được bằng tốt nghiệp .Dự kiến đến qua tết mình mới có điểm môn học nợ, và lấy dc bằng .Trong thời gian này mình muốn kiếm việc quá nhưng mà đọc tin tuyển dụng đều yêu cầu bằng gốc đại học .Các bạn nào có kinh nghiệm vụ này share mình với ,hoặc có chỗ nào tuyển nv mà mình "có thể" apply ko .Cảm ơn các bạn nhiều nhé .Thật sự tháng này mình buồn quá cơ ,bạn cùng lớp trúng tuyển nh ầm ầm ra.:(

Bạn có thể xin làm bán thời gian cho sv mà, còn ko xin bảng điểm ở trường và nộp vào 1 số DN nhỏ làm sale hoặc vị trí nào đó để có thêm kinh nghiệm. Chứ bank thì yêu cầu bằng gốc hoặc ít nhất là giấy cntn tạm thời.

Mình thấy bạn có thể nộp và xin gia hạn nộp bằng được mà

Hiện tại mình k24 đại học ngân hàng hcm .Trong quá trình học thì mình còn nợ 1 môn (đen quá) nên mình chưa lấy được bằng tốt nghiệp .Dự kiến đến qua tết mình mới có điểm môn học nợ, và lấy dc bằng .Trong thời gian này mình muốn kiếm việc quá nhưng mà đọc tin tuyển dụng đều yêu cầu bằng gốc đại học .Các bạn nào có kinh nghiệm vụ này share mình với ,hoặc có chỗ nào tuyển nv mà mình "có thể" apply ko .Cảm ơn các bạn nhiều nhé .Thật sự tháng này mình buồn quá cơ ,bạn cùng lớp trúng tuyển nh ầm ầm ra.:(
Sinh viên trường nào cũng như trường nào thôi bạn ah, ĐH Ngân hàng hiện nay cũng ko giỏi hơn sv các trường khác đâu,hi đi xin việc vào Ngân hàng mà ko có bằng cấp gì thì quá khó vì sv 1 năm ra trường khối ngành kinh tế và ngân hàng rất nhiều, cơ hội phải giành cho những bạn xứng đáng. Bạn cố gắng trả nợ môn xong rồi chờ tin tuyển dụng của các BANK nhé, chúc bạn thành công.

Cứ nộp đi, nếu trúng tuyển thì viết cam kết sẽ lấy bằng vào tháng...nào đó. Nhưng thật sự thời gian chờ của bạn hơi lâu. Cứ cố thử xem, chúc bạn may mắn:)

K có bằng tốt nghiệp thì ngta k nhận đâu bạn a. chỉ trong các cty tư nhân quy mô nhỏ thì mới dc thôi.

bạn xin làm những việc ko yêu cầu cao ở các cty nhỏ thì đc chứ vào NH thì hơi khó, gần như là ko thể vì đặc điểm tuyển dụng thường yêu cầu điển tb tốt, bạn lại nợ môn nữa thì...hì

Bạn cứ nộp đi, oy khi nào pv thì hãy cam kết vs nhà tuyển dụng là nộp bằng sau, vì cũng chỉ qua tết bạn nhận đc bằng mừ. hì hì, cứ thử xem sao,

Theo mình thì bạn cứ nộp một công ty hay doanh nghiệp nào đó đi làm có kinh nghiệm trước thì hay hơn, chứ cứ chăm chăm như thế này thì phí hoài thời gian lắm.

Mình cũng là sinh viên đại học ngân hàng khóa 24 nè, mình tốt nghiệp rồi nhưng vẫn chưa xin được việc, bạn cứ nộp thử đi, hok sao đâu, cứ cố hết sức mình và đừng bỏ qua cơ hội nha bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên