bạn phỏng vấn vị trí cá nhân hay doanh nghiệp thế?? mà hôm nay tình hình phỏng vấn tn vậy bạn??
mình là khcn, nói chung anh chị ấy rất vui vẻ thoải mái, thái độ nghiêm túc nhưng thân thiện chứ k kiểu có ý làm khó ứng viên như 1 vài bank khác. Hay đây chỉ là sơ tuyển nên vậy, mình k biết nữa. Chủ yếu là xoáy vào bản thân mình thôi, CV mình có j thì họ hỏi kĩ hơn, các mục trg CV đều hỏi, gia đình, bản thân, trg học, CV cũ, hiểu j về cv này, sao nghĩ mình phù hợp, có hỏi 1 chút nghiệp vụ, t trả lời cũng k đủ lắm nhưng anh chị ấy cũng cười xòa, giải thích rồi hỏi tiếp, nên mình cũng thoải mái, mặc dù biết là k ổn 100% nhưng cũng k "tức" hay "ức" lắm :D một anh lớn tuổi thì chỉ ngồi nghe t bô lô ba la xong cười suốt :)) t chưa dc pv nhiều bank nhưng đến h thì thầy SHB là thoải mái nhất, có lẽ cũng do chỉ là pv sơ tuyển.

à t dc hẹn đầu tiên của buổi chiều, hẹn nhóm 2ng cùng 1 giờ, mỗi nhóm cách nhau 15p, nhưng t pv cũng phải đến 15p hơn rồi ấy, nghe a bv nói buổi sáng có khoảng chục bạn. Nói chung là thấy SHB làm thế này k biết có hiệu quả hơn k, nhưng rõ ràng là mất time của các sếp hơn, pv 2 vòng lại còn pv sơ tuyển, đến lúc thi rớt 1 loạt thì mất công anh chị ấy ngồi nghe mình quá, thi trc thì đỡ tốn nhân lực và time của họ hơn, cơ bản t nghĩ time của các a/c ấy là vàng bạc ý.

đợt trước mình đc xác nhận mail, rồi gọi đi pv nhanh lắm, nhưng bận nên k đi, họ gọi đi pv tiếp lần 2, nhưng đang bận với thấy họ tội quá nên nói thẳng là em k đi đc, nên lân này nộp hình như họ tạch hồ sơ lun, k thấy xác nhận j cả :(

mình là khcn, nói chung anh chị ấy rất vui vẻ thoải mái, thái độ nghiêm túc nhưng thân thiện chứ k kiểu có ý làm khó ứng viên như 1 vài bank khác. Hay đây chỉ là sơ tuyển nên vậy, mình k biết nữa. Chủ yếu là xoáy vào bản thân mình thôi, CV mình có j thì họ hỏi kĩ hơn, các mục trg CV đều hỏi, gia đình, bản thân, trg học, CV cũ, hiểu j về cv này, sao nghĩ mình phù hợp, có hỏi 1 chút nghiệp vụ, t trả lời cũng k đủ lắm nhưng anh chị ấy cũng cười xòa, giải thích rồi hỏi tiếp, nên mình cũng thoải mái, mặc dù biết là k ổn 100% nhưng cũng k "tức" hay "ức" lắm :D một anh lớn tuổi thì chỉ ngồi nghe t bô lô ba la xong cười suốt :)) t chưa dc pv nhiều bank nhưng đến h thì thầy SHB là thoải mái nhất, có lẽ cũng do chỉ là pv sơ tuyển.
à t dc hẹn đầu tiên của buổi chiều, hẹn nhóm 2ng cùng 1 giờ, mỗi nhóm cách nhau 15p, nhưng t pv cũng phải đến 15p hơn rồi ấy, nghe a bv nói buổi sáng có khoảng chục bạn. Nói chung là thấy SHB làm thế này k biết có hiệu quả hơn k, nhưng rõ ràng là mất time của các sếp hơn, pv 2 vòng lại còn pv sơ tuyển, đến lúc thi rớt 1 loạt thì mất công anh chị ấy ngồi nghe mình quá, thi trc thì đỡ tốn nhân lực và time của họ hơn, cơ bản t nghĩ time của các a/c ấy là vàng bạc ý.

Cảm ơn bạn nhé, t cũng chuẩn bị đi phỏng vấn vị trí khcn chiều nay ;)

chúc bạn may mắn nhé, như vậy pv sơ loại cũng nhiều nhỉ. bạn nên mang 1 bộ hso đầy đủ nhé nhưng mang photo thôi, mình mang bản chính nên h hơi bị tiếc, hi vọng qua dc vài vòng cho đỡ tiếc :(

được mang bản photo hả bạn?? mình đọc trên web thấy là yêu cầu bản chính hết mà. hôm qua chị nhân sự gọi cũng bảo em cố gắng chuẩn bị một bộ đầy đủ, nên mình cũng nghĩ là mang bản chính hết cơ. hị hị :confused:

à, lúc t dc gọi điện thì t có hỏi c ấy, thì c ấy nói e mang photo cũng dc, nhưng nghĩ sao t lại mang bản chính, nhưng hộ khẩu t hết bản công chứng nên để bản photo mà cũng k thấy chị ấy nói j. Xong rồi lúc đến thì có bạn còn chỉ mang mỗi CV, bạn ý bảo chị gọi điện cho bạn ý bảo chỉ cần CV. Những ng pv thì họ cũng chỉ xem CV, giấy tờ là chị nhân sự thu, nhưng pv sơ loại nên k có cũng k sao thì phải. Nên t nghĩ k cần đâu, vào pv lần 2 thì nộp, 1 bộ của t có khi đến 200k ấy :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back
Bên trên