Review Phỏng vấn vietinbank Nghệ An đợt 2 năm 2020 - Khá thất vọng về cách tổ chức

Hôm nay mình phỏng vấn vietinbank cn Nghệ An về, hội đồng pv có 4 người bao gồm cả giám đốc. Trái với không khí thân thiện, cởi mở ở những chi nhánh trước mà mình từng ứng tuyển.
Mở đầu giới thiệu bản thân thì giám đốc bốc điện thoại ra ngoài nghe cho đến khi gần hết mới vào rồi chêm vào câu bạn không trả lời đúng trọng tâm trong khi câu hỏi của mình ở vị trí bán lẻ chứ không phải là kiểm ngân. Bản thân giám đốc chi nhánh cũng không nhớ mình đang phỏng vấn ứng viên ở vị trí nào rồi vào quy chụp mình là trả lời lạc đề, nghe nực cười hết sức.
Đã vậy, giám đốc chi nhánh còn nói với ứng như giục hết giờ. Thú thật, mình đi phỏng vấn vietinbank lần này là lần thứ ba vì mình cũng mới pv xong vòng 2 của 1 chi nhánh ngoài Hà Nội. Trước đây, mình có ấn tượng về sự cởi mở và thân thiện đối với hội đồng pv của vietinbank , trái với không khí vui vẻ ở phòng chờ ứng viên thì đối với vòng phỏng vấn trực tiếp tại vietinbank chi nhánh Nghệ An thì quá làm mình bất ngờ! Có hay không việc cố tình làm khó ứng viên này để tạo điều kiện cho người thân quen của giám đốc chi nhánh vào làm việc?
Anh/chị nào làm công tác nhân sự tại Trụ sở chính thì lưu ý về cách tổ chức tuyển dụng của vietinbank chi nhánh Nghệ An đợt 2 năm 2020 nhé! Đừng để con sâu làm rầu nồi canh, làm xấu hình ảnh phỏng vấn thân thiện và chuyên nghiệp mà các chi nhánh khác và bản thân Trụ sở chính đã và đang dày công xây dựng!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back