Nỗi khổ bất đồng quan điểm với sếp!!

THUYAB

Verified Banker
Mọi người ơi! mình từ cá nhân qua làm mãng doanh nghiệp, đi theo bà chị. vậy mà giờ đây bà chị chịu hết nỗi vì khối lượng công việc khổng lồ và sự bất công của sếp. giờ đây còn lại 1 mình. mà mình mới vào mãng doanh nghiệp này được 5 tháng. mình phải gánh hơn 100ty dư nợ, nhiều lúc nghĩ lại thấy mình liều thật. mới đây sếp tuyển 2 người mới về. mình thì lúc nào cũng làm việc hết mình, chịu khó cày ngày cày đêm. còn sếp mình thì làm biếng, tuyển thêm 2 ng nữa cũng làm biếng y chang. giải ngân ít quá cũng chê, nhiều quá cũng k chịu. lúc nào sếp mình cũng có tư tưởng đuổi khách hàng. mình thì lại k muốn (nếu quản lý k nổi thì chuyển qua cho bộ phận khác chứ k được đuổi khách). Mình lại không phải người của sếp tuyển về. nên thành ra bị 2 người mới lấn lướt, sếp lại k ghi nhận sự cố gắng. Mình thấy nản vì sự bất công này quá. Mới hôm qua mình còn bị 1 đứa mới nói nặng nhẹ. rồi sếp nói mình cứ như mình ở không, không làm gì cả.
Mong mọi người cho mình lời khuyên, mình đang dự đinh thứ 2 sẽ viết đơn xin nghỉ trình lên giám đốc

nếu bạn ở lại thì mình thấy bạn không có tương lai đâu

mình từng làm việc ở một nơi mà người siêng năng chăm chi làm vịê luôn dc điểm 60 trung bình. Còn một người ăn rồi đi nhậu ság 9h đi làm, rui đi nhậu tới chiều 3h về luon được điểm 80. Giỏi. Mình thây dc điều đó là không công bằng.hehe

Đồng cảm với bạn quá. Và mình đã ra đi và chả hối tiếc tẹo nào dù giờ đang thất nghiệp :D:D:D

mình đang sợ cảnh thất nghiệp đây cunkun àh. chưa có việc mới, mà kinh nghiệm lại chưa nhiều nên cũng khá lo lắng về việc nhảy việc. Mình đang định xin qua Techcom hoặc SHB. mọi người thấy sao? nghe đâu 2 ngân hàng này chuẩn và có sự đào tào nhân viên bài bản.

thấy anh em ngân hàng lúc nào cũng căng rồi, mà còn gặp sếp không hỗ trợ như thế thì chỉ có mà nghỉ việc thôi. Ai cũng tưởng làm ở ngân hàng là ngon

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên